ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. ปัญจ์ธน

ปัญจ์ธน เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    ไชโย อ่านทันแล้ว ใช้เวลาเกือบสองเดือน เพราะอาศัย net ของสำนักงานตอนเย็น บางครั้งไปประชุมต่างจังหวัดก็ไม่ได้เข้ามาอ่าน

ขอลงเรือธรรมลำนี้ไปขึ้นฝั่งนิพพานด้วยครับ

จะร่วมทำบุญทอดกฐินด้วย 1,000.00 บาทจะส่งเงินไปที่ใคร อย่างไรครับ แจ้งทาง pm ก็ได้ครับ จะขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร กับบุพการีและผู้มีพระคุณ

ขอความเจริญในธรรมจงเกิดกับสมาชิกทุกๆท่าน

ปัญจ์ธน

ธรรมะไม่กลับมา โลกาวินาส

2. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ หาปุ่มโมทนาไม่เจออีกแล้วจ้า

3. jajamicky

jajamicky เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อ้อยคะ หนูมารายงานตัวค่ะ
    หนูขอโอนร่วมทำบุญทอดกฐิน ประมาณวันที่ 5-6 นะคะ
    มาแจ้งไว้ก่อน

ขออนุโมทนาบุญทุกบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

4. naruphos

naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีอัปไฟล์หน้าเว็บของกระทู้นี้ ไว้สำหรับโหลดไปอ่านแบบไม่ต่อ Internet นะครับ สามารถดาว์นโหลดได้ตามลิ้งด้างล่างครับ โหลดมาแล้วดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ได้เลยครับ ติดปัญหาอะไรบอกผมได้นะครับ

ส่วน PDF ยังไม่ถึงไหนเลยครับ จะค่อยๆ เรียบเรียงไป :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2009
  5. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

มาตอบพี่ลี แทนครับ

ร้านพี่อ๋า ชื่อ ล้อฮั้วฮวด ครับ อยู่ตรงมุมถนนดินสอ หน้าร้านหันเข้าเสาชิงช้า พอดิบพอดีครับ
    เบอร์โทร ๐๒-๒๒๒-๘๒๔๖

โมทนาบุญกับพี่ลีด้วยกับบุญที่กำลังจะไปทำครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

6. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ไชโยด้วยคนครับคุณปัญจ์ธน

ยินดีต้อนรับครับ ตีตั๋วแล้ว เดินชิดในเลยครับ ที่นั่งอยู่ซ้ายมือครับ ชิดนิดหนึ่งนะครับ เดียวจะมีผู้โดยสารตามกันมาเรื่อยๆครับ ฮา ฮา

เกี่ยวกันไหมนี้

ผมขอเป็นเด็กเก็บตั๋ว และเรียกผู้โดยสารแล้วกัน
    (อ้าว เร่เข้ามา เร่เข้ามา สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามา ที่ว่างยังมีครับ ที่ว่างยังมี เมื่อท่านได้ที่นั่งเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมไม้พายข้างๆด้วยนะครับ มาช่วยกันพาย จึ๊กจ้ำจึ๊กๆ บึ๊ดจ้ำบึ๊ดๆ )

โมทนาบุญกับ คุณปัญจ์ธน ด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

ส่วนการโอนเงิน โอนได้ตามรายละเอียดข้างล่างนี้เลยครับ
    (ขออนุญาตตอบแทนน้องอ้อยครับ)

นางสาวจุฑามาส พิทาคำ
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาแม่แจ่ม
    บัญชีออมทรัยพ์

เลขที่ 419-2-18811-9

7. Ricardo DeCalgary

ลองดูแล้วครับ ใช้ได้ ขอบคุณมากครับ

8. nahathai

nahathai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณกับธรรมมะที่ให้ไว้ค่ะ และขอบพระคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจค่ะ

รักคุณอ้อยที่สุดเล้ย ทีใส่ใจ และให้ธรรมะเป็นอาวุธติดตัว ได้ copy พกติดตัวไปพิจารณาด้วยค่ะ
    ....4 คำนี้ อ่านเผินๆ ก็เหมือนที่เรารู้ๆ มาตั้งแต่เรียนประถมปลาย แต่ปัจจุบัน อ่านย้ำ ทำความเข้าใจ อย่างลึกซึ้งนี้ หลายรอบเลยค่ะ
    ....ฉันทะ มีความพอใจ ....ข้อนี้ผ่านค่ะ
    ....วิริยะ เราต้องเพียรต่อสู้กัอารมณ์ของนิวรณ์ ....เรื่องจริงค่ะ นิวรณ์อันตรายจริงๆ เกาะกุมจิตอยู่ได้น้อ
    ....จิตตะ....โอเคค่ะ ไหวค่ะ เพราะตั้งใจมั่น ตั้งใจมาก
    ....วิมังสา...ข้อนี้ ขอไปทำความเข้าใจกับไตรลักษณ์ อีกที
    สุดท้าย ขอบพระคุณอีกครั้ง แล้วจะบรรทุกบุญมาฝากค่ะ หลังวันออกพรรษา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  9. nahathai

nahathai เป็นที่รู้จักกันดี

คิดแล้วว่าคุณricardo ได้ส่งเรือไปรับเรียบร้อย(รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม

โห คุณปัญจ์ธน เจอข้อความน้องนารูฟอส แล้วจะเป็นงัย ไม่ทราบว่าเร็วไปต๋อย หรือช้าไปต๋อย สำหรับพี่อ่านทุกวัน ที่เข้าเวบ เกินหกเดือนแล่ว

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naruphos [​IMG]
    พอดีอัปไฟล์หน้าเว็บของกระทู้นี้ ไว้สำหรับโหลดไปอ่านแบบไม่ต่อ Internet นะครับ สามารถดาว์นโหลดได้ตามลิ้งด้างล่างครับ โหลดมาแล้วดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ได้เลยครับ ติดปัญหาอะไรบอกผมได้นะครับ

ส่วน PDF ยังไม่ถึงไหนเลยครับ จะค่อยๆ เรียบเรียงไป :)

10. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะครับ ยังทันพอจะโอนไปร่วมกฐินไหมเอ่ย วันนี้จะออกไปโอนให้

แหะๆ ทันไม่ทัน โอนและน้าครับ

เห็นภาพคุณ นารูฟอส แล้ว คุ้นๆ จัง หุหุ

เจ๊ลี ตกลงไปงานนี้ใช่ไหมเอ่ย งานครบรอบวันมรณภาพหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่บ้านสายลม วันที่ 11 นี้

ท่านใดว่างแวะมาข่วยกันทำ ช่วยกันแจก ช่วยกันกิน ขนมปังปิ้งของน้องบลูจากเวปพลังจิต

ได้นะครับ หรือจะแวะมาทานไอติมกันก็ได้

11. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    พอดีไปอ่านเจอมีคนนำมาโพสในกระทู้ หลวงพ่อปานทอดกฐิน
    พอดีพวกเรากำลังจะทอดมหากฐินเลยก๊อบลิงค์มาให้อ่าน ก็มีข้อมูล
    ที่น่าสนใจ เช่นอานิสงส์ของกฐินโดยสมบูรณ์ที่หลวงพ่อฤาษีท่านกล่าวไว้ครับ
    http://palungjit.org/threads/หลวงพ่อปานทอดกฐิน.184612/

มีข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องอานิสงส์กฐินทาน ของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง
    ท่านที่สนใจเปิดอ่านได้ที่ลิงค์นี้ครับ
    http://palungjit.org/threads/อานิสงส์กฐินทาน-พระราชพรหมยาน-หลวงพ่อฤาษีลิงดำ.207749/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2009
  12. akp07

akp07 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อ้อยผมโอนเงินให้แล้วนะครับ500บ. วันที่ 2/10/09 เวลา 18:38น.
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาูธุ

13. ปัญจ์ธน

ปัญจ์ธน เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ ( 3 ตค.52) โอนแล้วครับ 1,089.00 บาท ผ่านตู้เอทีเอ็ม ธนาคารกรุงไทย จำกัด เวลา 13.27 น.ร่วมทำบุญมหากฐินด้วยครับ

มาช้าดีกว่าไม่มา (ฮิฮิ) เกือบยุคปลายของพระสมณโคดมแล้ว ไม่รู้ว่าจะกลับไปทันหรือเปล่า เวรกรรมยังเหลืออีกเยอะ ยังชดใช้ไม่หมดเลย

ธรรมะไม่กลับมา โลกาวินาส

14. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

รับทราบค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้ไปทำบุญ ใส่บาตร ถวายสังฆทานพร้อม ผ้าไตรจีวร ที่วัดใหม่บางปลากด
    และก็ได้ไป บริจาคโลหิตที่โรงเรียนราชประชา

ก็ขอเชิญ เพื่อนญาติธรรม ทุกๆๆท่าน อนุโมทนาสาธุบุญที่ทำดีนี้แล้ว ร่วมกันครับ สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2009
  16. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    วันนี้น้องสาวได้โอนค่าทำบุญกฐินจากรายชื่อที่51-67ให้คุณอ้อยเรียบร้อยแล้วครับจำนวน7300บาท จากตู้ เอทีเอ็ม ธ.กรุงเทพ สาขาแฟชั่นไอซ์แลนด์ ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

17. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปถวายสังฆทานที่วัดมาค่ะ
    อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ

18. Kee_Key

Kee_Key เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอร่วมทำบุญมหากฐินด้วยนะคะ (ยังไม่เคยแจ้งจำนวนนะคะ)
    วันนี้ได้ไปโอนเงินจำนวน 200 บาทให้พี่อ้อยแล้วนะคะประมาณบ่ายสี่โมงค่ะ

19. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระไปถวายภัตตาหารเช้า ถวายเงินจากหิ้งพระ 160 บาท
    มีญาติธรรมไปทำบุญกันเต็มศาลาวัด ถวายข้าวของเครื่องใช้ เช่น
    ผ้าจำนำพรรษา เครื่องสังฆทาน น้ำปานะ ปัจจัย และเครื่องอัฐบริขาร
    อื่นๆ เลยร่วมอนุโมทนาบุญกับญาติธรรมด้วยค่ะ (ผิดถูกประการใดกราบ
    ขออภัยด้วยค่ะ)

20. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยที่โอนช้านะครับ ออกจากบ้านลืมจดเลขบัญชี ทุกที วันนี้โอนปัจจัยไปร่วมบุญกฐิน

100 บาท ครับ เวลา 13.35น. วันที่ 04/10/09

แล้วก็ได้ไปถวาย ข้าวสาร 3 ถุง กล้วย 2 หวี น้ำเปล่าแบบถ้วย 1 ลัง เสียม พลั่ว แบบเล็ก
    ไขควง คีม หลอดไฟ 2 หลอด มีดโกนหนวด 1 ถุงใหญ่ อนุโมทนาด้วยจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2009