เพื่อการกุศล ๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๗ ทอดกฐินสามัคคีวัดคูมะนาวหวาน วิเศษฯ อ่างทอง (น.๓๒)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย hanada9, 18 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นหลวงปู่ครูบาอาจารย์ที่มาเสกแล้วน่าเก็บหลักร้อยตัวครับ อิอิ

2. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรเหรอ เหออออออออ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อุทานครับ. ! เหอๆ

4. ชาวประมง

55555 ข้าน้อยขอคารวะ

5. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ได้รับเบี้ยแก้ เรียบร้อย

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

6. kumhom82

kumhom82 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    กราบนมัสการหลวงพ่อเสียนครับ

ได้รับเบี้ยแก้เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณคุณหมูมากครับที่เป็นสะพานบุญให้ครับ
    บุญรักษาครับ

7. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน..ที่วัดมะนาวหวาน ยามค่ำ ๆ
    มองเห็นรั้ววิหารหลังใหม่ (หลังที่พวกเราร่วมกันสร้างนี่ละครับ) สวยเด่นสะดุดตา
    กำแพงแต่ละห้องที่เคยเปิดให้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ ห้องละ ๓๐,๐๐๐ บาท จำนวน ๒๘ ห้อง
    บัดนี้มีเจ้าภาพครบหมดทุกห้องแล้ว (สาธุ)
    ซุ้มประตูกำแพงแก้วทั้งสี่ด้าน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพซุ้มละ ๕๐,๐๐๐ บาท และประตูสแตนเลสที่เข้าซุ้ม ๒๕,๐๐๐ บาท
    ณ ตอนนี้ เหลือเพียงซุ้มและประตูด้านทิศใต้ ที่ยังไม่มีเจ้าภาพ

ขอแจ้งข่าวบุญให้คณะศิษย์กลุ่มเว็บพลังจิตได้ทราบ
    ในวันพฤหัสบดีที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๕๖
    วัดคูและวัดมะนาวหวาน (ในปัจจุบันได้ผ่านกระบวนการขั้นตอนรวมวัดแล้ว แต่ผมขอเรียกแบบนี้ไปก่อน)
    จะดำเนินการจัดสร้างศาลพระภูมิ เจ้าที่ โดยขณะนี้ได้ทำการจัดเตรียมสถานที่ไว้แล้ว
    จึงขอเชิญชวนท่านที่มีเวลาหรือประสงค์ร่วมบุญได้ทราบเพื่อกิจการอันเป็นกุศลต่อไป

สำหรับรายการวัตถุมงคลของวัดมะนาวหวานในปัจจุบัน
    ได้มีการจัดสร้างและเข้าพิธีเมื่องานเททองหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อเสียน ขนาดเท่าองค์จริง จำนวน ๒ องค์ เมื่อวันจันทร์ที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ ณ วัดมะนาวหวาน
    โดยได้รับความเมตตาจากหลวงปู่ หลวงพ่อ ดังรายนามต่อไปนี้
    ๑.หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.พระนครศรีอยุธยา
    ๒.พระครูสิริบุญเขต (หลวงพ่อมี จิตฺตธโม) วัดม่วงคัน จ.อ่างทอง
    ๓.พระอธิการทองหยิบ ปชฺโชโต วัดบ้านกลาง จ.อ่างทอง
    ๔.พระครูโสภณสิริธรรม (หลวงพ่อสม สุชีโว) วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
    ๕.พระครูวุฒิธรรมาทร (หลวงพ่ออาบ) วัดโบสถ์วรดิตถ์ จ.อ่างทอง
    ๖.พระครูปัญญาลังการ (หลวงพ่อแป้น) วัดเกษทอง จ.อ่างทอง
    (เรื่องภาพบรรยากาศในงาน หากผมได้รับเมื่อไรจะนำมาให้ชื่นชมและอนุโมทนาร่วมกันครับ)

ปล.สำหรับพระพิฆเนศและเหรียญหลวงพ่อเสียน ที่ร่วมประมูล ผมจะจัดส่งในวันจันทร์หน้านะครับ
    (ส่วนใครยังไม่ได้เบี้ย..ผมขออภัย ส่งให้จันทร์หน้าเช่นกัน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013
  8. soonone2

soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    รอเบี้ยออก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013
  9. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมูครับ ลูกศิษย์เว็บพลังจิตได้เป็นเจ้าภาพกำแพงซักช่องซักซุ้มรึยังครับ

10. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าในนามคณะศิษย์ ยังไม่มีรับ
    ส่วนใหญ่จะทำส่วนตัวหรือครอบครัวมากกว่า
    (ไม่ว่าจะเป็นเสี่ยพุด เสี่ยชัย และหลาย ๆ เสี่ยที่ไม่ประสงค์เอ่ยนาม)

ลึก ๆ ในใจก็หวังให้มีใครมาถามและเปิดทางให้พอดี (ยังงี้เหมือนนัดกันเลยน่ะ ฮะฮะ)
    เพราะผมก็อยากเชิญชวนทำบุญร่วมกันเป็นเจ้าภาพสักซุ้มประตู
    (ผมถามหลวงพี่ว่าทำไมด้านนี้ไม่มีคนจอง เพราะปกติทิศตะวันตกน่าจะเป็นด้านสุดท้ายที่เหลือ ตามความเข้าใจของผมน่ะ
    หลวงพี่ท่านบอกเวลาติดป้ายชื่อเจ้าภาพด้านทิศใต้จะมองยากเพราะอยู่ห่างถนน ซึ่งต่างกับทิศตะวันตกจะอยู่ติดถนนพอดี ฮะฮะ)
    ถ้าคิดในแง่บอก เหมือนหลวงพ่อท่านก็อยากให้เรามาสร้างบุญร่วมกัน สลักชื่อฝากไว้ในวัดร่วมกันสักแห่ง
    ซึ่งซุ้มประตูตรงจุดนี้ (ที่หลวงพี่บอก) ก็ไม่ค่อยมีใครมาเห็นชื่อผู้สร้าง
    เปรียบไปก็เหมือนคณะศิษย์กลุ่มเว็บพลังจิต ที่ทำงานบุญอยู่เบื้องหลังเกือบตลอด

พี่ ๆ เพื่อน ๆ คิดว่าไงครับ
    จะรับเป็นเจ้าภาพร่วมบุญสร้างประตูซุ้มร่วมกันไหมครับ :cool:

11. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ดีครับ เป็น 1 เสียงที่เห็นด้วยเพราะทั้งซุ้มเองก็คงไม่ไหวครับ แต่ถ้าให้ร่วมบุญในคณะเวปพลังจิต สนับสนุนเต็มที่ครับ

12. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ร่วมด้วยช่วยกันคนละนิดคนละหน่อยตามกำลังศรัทธา ผมว่าน่าจะร่วมกันเป็นเจ้าภาพกันได้นะครับ พี่ๆน้องๆทุกคนคิดว่าไงกันครับ

13. ชาวประมง

ร่วมด้วยช่วยกัน ตายไปจะได้มีที่สิงสถิตย์อย่ด้วยกันหลายๆ คน สนุกดี อิอิ

14. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    เออ ความคิดดีแฮะ ป๊อป จะได้เฮฮากัน

15. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันคนละเล็กละน้อย ไม่นานก็สำเร็จไปเองครับ สนับสนุนด้วยครับ

16. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ขอร่วมด้วยครับ

17. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เอาด้วยคนครับ ผมมีหล่อทองผสมหลวงพ่อเสียนที่ค้างตกหล่นที่ผมอีกสิบกว่าองค์ได้ จะทำไรได้บ้างครับ

18. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมูแจ้งทางวัดทำป้ายให้พวกเราได้เลยครับ

ประเดิม 500.-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2013
  19. ชาวประมง

ด้วย 500 บาท เดี๋ยวโอนให้ครับ

20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เอาไงเอากันครับทุกท่าน ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้