เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    งั้นผมขออนุญาติตั้งกติกาแจกเลยนะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2016
  2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งั้นผมขออนุญาติตั้งกติกาเลยนะครับ ใครหนอจะเป็นเจ้าของตัวจริง
    อย่างแรกนะครับ ตั้งแต่ต้นปีมาทำอะไรผิดพลาดตลอด การเงินฝืดเคือง ทำธุรกิจอะไรก็ไม่ดี ถ้ามีคุณสมบัตินี้ค่อยไปอ่านข้อที่สองนะครับ
    อย่างที่สองตั้งจิตอธิษฐานว่าขอ.... อะไรก็ว่าไป และให้งดทานเนื้อวัวตั้งแต่วันที่ได้รับเป็นเวลา ๒๙ วัน ถ้ามีคุณสมบัติตามข้อ ๑ และ ๒ ค่อยไปอ่านข้อที่สามนะครับ
    อย่างที่สาม โพสให้สัจในกระทู้ว่า " มีคุณสมบัติตามข้อ ๑ และ ๒ " พร้อมแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้หรือข้อความส่วนตัว

ทั้งหมด ๒ ท่าน ท่านละ ๑ รางวัล

Update ท่านที่ร่วมกิจกรรมถือศีล แจกฟรี ส่งฟรี
    ๑. coypap
    ๒. นายธนา แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    ๓. ฅนโคกว่าน แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    ๔. ฅนโคกว่าน มอบแจกสร้างทานบารมี
    ๕. sun2555 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    ๖. mai321
    ๗. TEEHOUSE
    ๘. nanabird
    ๙. นายธนา มอบแจกสร้างทานบารมี
    ๑๐. nipat2552

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2016
  3. Amata_club

อ่านข้อแรก ผ่าน
    อ่านข้อสอง ถูก
    อ่านข้อสาม สาธุ

4. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้าอย่างนั้น ผมขอร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ ทันหรือไม่ทันยังไงก็ไม่เป็นไรครับ ถือว่าให้ความร่วมมือร่วมกิจกรรมละกันครับ
    ข้อแรก การเงินของผมติดขัดมาตั้งแต่ต้นปี แล้วครับ ตั้งใจวางแผนการใช้จ่ายอย่างไร ก็มีเหตุให้ไม่สามารถทำได้ตามที่วางแผนไว้. ทุกวันนี้ก็พอกล้อมแกล้มผ่านไปได้ แต่ก็ยังถือได้ว่าติดขัดอยู่
    ข้อที่ 2 ผมได้พยายามลดการกินเนื้อวัวมาได้ 2-3 ปีแล้ว เพราะอยากเลิกกิน จนปัจจุบันผมเลิกกินเนื้อวัวแล้วครับ สาเหตุเพราะมีทั้งพระและฆราวาส มักจะมาทักผมให้เลิกกินเนื้อวัวอยู่เสมอ และโดยส่วนตัวผมเองก็มีความคิดอยากเลิกกินอยู่แล้ว เลยพยายามค่อยๆ ลด จนเลิกกินในที่สุดครับ และลึกๆ ผมก็หวังว่าผลบุญจากการเลิกกินเนื้อวัวนี้ จะมีอานิสงค์ให้ผมผ่านพ้นเรื่องในข้อแรก ให้สามารถปลดหนี้ปลดสิน เพื่อที่ผมจะได้สามารถเก็บเงินลงทุนให้ชีวิตกลับมาดีขึ้นได้คับ

5. Amata_club

อ่านหมดได้หมด ครบถ้วนถูกต้องครับ :cool:
    ส่งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งมาได้เลยครับ

6. Amata_club

อ่านข้อสองของท่าน spaiderman ก็ต้องบอกครับว่าเมื่อไม่นานมานี้เพื่อนที่รู้จักก็บอกเหมือนกันครับว่าพระที่ไปดูดวงทักว่าถ้าเลิกกินเนื้อวัวได้จะทำให้ธุรกิจเจริญรุ่งเรือง ซึ่งนับตั้งแต่นั้นมาเพื่อนคนนี้ก็เลิกกินเนื้อวัวและธุรกิจเจริญรุ่งเรื่องจริงๆ ครับ เป็นความเชื่อบุคคลถ้าทำแล้วสบายใจไม่เบียดเบียนใครนั่นก็ว่าดี และที่สำคัญเลิกกินเนื้อวัวแล้วต้องขยันกันด้วยนะครับ ถ้าหนักไม่เอา เบาไม่สู้ต่ออย่าว่าแต่เลิกกินเนื้อวัวเลยต่อให้ทำบุญเยอะๆ ทำอะไรก็คงไม่สำเร็จเพราะขาดความขยันหมั่นเพียร

เครื่องรางของขลังมีส่วนช่วยหนุนนำ ส่วนการกระทำ คิด ไตร่ตรอง นั้นอยู่ที่ตัวบุคคล

7. spaiderman

ที่อยู่แจ้งทาง PM. ครับ เห็นด้วยกับท่านทุกประการครับ คนเราถ้าไม่ขยัน รอแต่สิ่งศักดิ์สิทธิ รอเทวดามาช่วย ยังไงมันก็ไม่ดีขึ้นครับ ตัวเราถ้าไม่เนิ่มช่วยตัวเราเองก่อน ใครเขาจะมาช่วยเราได้ ส่วนเรื่องมีคารวาสและพระมาทักให้งดเนื้อวัว ก็เนื่องจากผมมักฝันเห็นพระและสิ่งศักดิ์สิทธิบ่อยๆ บางทีก็มีหลวงพ่อที่ผมไม่รู้จัก ท่านมาสักให้ ทั้งหลัง ทั้งหัว แล้วท่านก็บอกว่ายังไม่เสร็จน๊ะ เอาเท่านี้ก่อน ก็ฝันเห็นพระมาสักให้แบบนี้ 2-3 ครั้ง ทุกครั้งก็จะบอกว่าที่เหลือให้รอก่อน เล่าให้พระท่านฟัง ท่านก็เลยแนะนำให้ลองงดเนื้อวัวดู บวกกับใจเราคิดอยากงดอยู่แล้ว ก็เลยทำ พองด ก็รู้สึกตัวเบาขึ้นครับ อรไรในชีวิตที่ติดขัด พอถึงจุดนึงก็จะมีอะไรเข้ามาช่วยให้ผ่านไปได้ทุกครั้ง....แต่ก็ยังสู้ต่อไปไม่ถอยครับ คนเรามีลงมันต้องมีขึ้นครับ มันไม่มีลงตลอดหรอก ^__^

8. Amata_club

ถ้าคนไม่มีบุญช่วยหนุนนำไม่ฝันแบบนี้แน่นอนครับ ครูบาอาจารย์มาในฝัน ซ้ำๆ เดิมๆ ฝันเป็นเรื่องเป็นราว ฝันเหมือนเกิดขึ้นจริง " นิมิต " บางคนเรียนวิชาในฝัน อันว่า " นิมิต " มีทั้งจริงและปลอม เชื่อบ้างก็จริง หลงมากไปก็ปลอม บุญที่เคยสร้างไว้กำลังมาหากมีศรัทธาตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีครูบาอาจารย์ในนิมิตมาช่วยหนุนนำและมาช่วยสร้างกำลังในการนั่งสมาธิ จิตดีสื่อถึงครูบาอาจารย์ เหมือนสะพานที่ทอดไปให้ถึงจุดหมาย อ่านแล้วมันก็พิมพ์ออกมาแบบนี้ ยาวไปนิด แค่จะมาบอกว่าได้รับที่อยู่ในการจัดส่งแล้วครับ

9. spaiderman

โดยส่วนตัว ผมมีความเชื่อว่า ครูบาอาจารย์ที่เคยสั่งสอนผมในอดีต ท่านตามคุ้มครองดูแลผมตลอด สังเกตจากความฝันที่มักฝันเห็นพระเป็นประจำ บางท่านก็รู้จัก บางท่านก็ไม่รู้จัก แต่สิ่งที่เหมือนกันทุกท่านคือ ความเมตตาที่ท่านส่งผ่านมา มันมีความรู้สึกผูกพันลึกๆ เหมือนผมรู้จักและคุกคลีกับท่านเหล่านั้นมานานมาก ยิ่งเวลาผมเจอปัญหา พอถึงจุดนึง มะนเหมือนมีไรมาช่วย ใจก็คิดว่าท่านเหล่านี้แหละที่ช่วยผม แต่ถึงชาวยยังไงก็ช่วยได้ตามวาระตามบาปบุญที่ผมมีอะคับ ขอบคุณนะครับ อนุโมทนาครับ

10. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ขออนุญาตเขียนทางมือถืออีกหน่อยนะคะ อยุ่ที่ทำงานดึกเกิน รีบมากเลยไม่ได้เล่าสู่กันอ่านในหัวข้อ
    "เนื้อวัว" โดยปรกติ ที่บ้าน หากมีองค์พระแม่กวนอิมบูชาที่บ้าน ส่วนใหญ่ชาวจีนมักไม่ได้ทานเนื้อวัวตั้งแต่เกิดแล้วล่ะมั้ง อันนี้เท่าที่ทราบมา ส่วนตัวข้าพเจ้า ได้กลิ่นเนื้อวัวแล้วมีความรุ้สึกว่า กลิ่นไม่หอม! ต้องเดินหนี กลิ่นแรงมากๆ ฉะนั้น เรื่องที่คิดจะทานเนื้อวัวนั้น จึงไม่มีในความทะยานอยากที่จะรับประทานอย่างแน่นอนคะ

โดยส่วนตัวเราเห็นว่า วัวนั้นเป็นสัตว์ใหญ่ เวลาเราปล่อยโค กระบือ หรือว่าโค กระบือตัวนั้นกำลังจะเคลื่อนย้ายไปโรงฆ่าสัตว์นั้น ด้วยสัญชาติญาณ เขารู้นะว่า กำลังจะสิ้นชีวิต น้ำตาไหลพรากออกมา
    นี่แค่ เขามิใช่มนุษย์นะ เขายังรุ้สึกรักชีวิตเลย ดูแล้วน่าสงสารมากกว่าคะ

เคยไปไถ่ชีวิตโค กระบือหลายๆที่ด้วยกัน มีครั้งนึง ตรงคอเขาจะติดเลขไว้ เราก็ได้ร่วมทำพิธีไถ่ชีวิตฯ จากนั้นก็เดินไปหาโค กระบือตัวนึง พลันไปเห็นตรงคอที่ติดหมายเลขกำกับไว้ เราไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น ในที่สุดมีล็อตเตอรี่มาขายก็ซื้อตามเลขนั้น จังหวะพอดี งวดนั้นเลยถูกซะ ได้มาอย่างฟลุ๊คทีเดียว

ขอเล่าสู่กันอ่านเพิ่มเติมนะคะ ผิดถูกอย่างไร ข้าพเจ้าขอกราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยคะ

11. Amata_club

12. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่บอกไม่รุ้นะเนี่ย หากไม่เข้ามาเปิดดูทั้งเว็บ กระทู้นี้ และเฟส พลาดกันไปเลย อิอิ
    ได้เข้าไปจองเพิ่มอีกอ่ะคะ ขอบคุณนะค่ะท่านพี่ จขกท และท่านอื่นๆด้วยค่ะ ที่อุตส่าห์ทำลิงค์กดเข้าไปดูได้เลยทันที สาธุค่ะ

13. Amata_club

coypap mai321 TEEHOUSE nipat2552 ไปไหนหนอยังไม่แจ้งที่อยู่มาเบย สงสัยจะรอนานจนลืม ^ ^

14. tuangthunya

สงสัย เฮีย Tee ไม่มารายงานตัวคงโอนมาให้เรามั๊ง ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณนะ ขอน้อมรับกระผม อิอิ

15. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วจร้าาาา
    ส่งที่อยู่ให้แล้วครับ

***พี่ตวงคนสวยใจดี ของพี่ท่าน ท่านหนุ่ยคงเตรียมไว้ให้แล้วครับ คนเก่าคนแก่ เป็นตำนานของบอร์ดนี้ไปแล้ว ยังไงก็คงมีแหละครับพี่****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2016
  16. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่มีรายชื่อ ไม่เกี่ยวกับข้อ 1,2 ใช่ไหมครับ
    แต่จะร่วมทำตามข้อ 1 2 ด้วยครับ
    เพราะข้อ 1 เป็นมานานแล้ว มีเจ้ากรรมนายเวรตามอยุ่ การเงินไม่ถึงกับลื่น จึงต้องเร่งสร้างบุญให้เจ้ากรรมนายเวรตามหน้าเฟสของผมที่ท่านหนุ่ยเห็น
    ส่วนข้อ 2 งดเนื้อสัตว์ใหญ่ นาน ๆ หยุดเพื่อสร้างกุศลสักทีก็ดีครับ
    .
    วัตถุมงคลชิ้นนี้ เป็นอะไรยังไม่รุ้ ให้เดา น่าจะเป็นสีผึ้ง เพราะว่าช่วงนี้เป็นยังไงไม่รู้ ได้แต่สีผึ้งมาตลอด
    ทั้งที่ตั้งใจบูชา และ ไม่ตั้งใจ คือมีคนมามอบให้ เป็นสีผึ้งอย่างเดียวเลยครับ
    เดี๋ยวจะเป็น QC ให้ครับท่านหนุ่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2016
  17. Amata_club

ต้องให้ถึงมือคุณ tuangthunya ร่ยมนต์เรียกกันเลยทีเดียว พูดปุ๊บ มาปั๊ป (deejai)

กระทู้นี้มีแต่สัยสะรุ่น หนุ่มๆ สาวๆ เฟี้ยวฟ้าว คนกงคนแก่ไม่มี๊ไม่มี

18. Amata_club

ตอบทีละข้อ
    คนที่มีรายชื่อไม่เกี่ยวกับข้อ 1 , 2 ครับ
    วัตถุมงคลชุดนี้ไม่ใช่สีผึ้งครับ

วัตถุมงคลตามกติกาชุดที่ 2 ขอเก็บไว้ก่อนครับ

ผมขอมอบอีกชิ้นที่ไม่ได้โชว์ให้นะครับ ไม่มีมีขาย ห้ามถามว่าได้มายังไง น่าจะตรงใจมากกว่า ใช้ชุดที่ไม่ได้โชว์ผนวกกับชุดที่แจก แก้และหนุนครับ

ห้ามถามกันนะครับว่ามีอีกเปล่า ขอได้มั้ย ผมแจกเฉพาะจริตบอกว่าเฮ้ยคนนี้แหละเจ้าของ คนนี้แหละที่จะช่วยแก้ปัญหาให้เขาได้ คนนี้แหละแจกฟรี วัตถุมงคลชุดไม่ได้โชว์ผมเคยจะแจกแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกโพสแจกแล้วมีปัญหาเข้ามาทันทีเลยไม่ได้แจก ครั้งที่สองอยากช่วยเพื่อนทั้งที่เขาดวงดีอยู่แล้วแค่คิดเท่านั้นครับว่าจะให้ ปัญหาเกิดขึ้นทันที ส่วนครั้งนี้ผ่านฉลุย ถือว่าครูบาอาจารย์ท่านดลจิตดลใจครับ

19. Amata_club

Update ท่านที่ร่วมกิจกรรมถือศีล แจกฟรี ส่งฟรี
    1. coypap
    2. นายธนา แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    3. ฅนโคกว่าน แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    4. ฅนโคกว่าน มอบแจกสร้างทานบารมี
    5. sun2555 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    6. mai321 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    7. TEEHOUSE แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    8. nanabird
    แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    9. นายธนา มอบแจกสร้างทานบารมี

10. nipat2552

20. Amata_club

คุณ TEEHOUSE และคุณ freedom36 เมื่อได้รับไปแล้วสิ่งที่ต้องทำคือ ดื่ม ล้างหน้า อาบน้ำกลางแจ้งหรือในที่โล่งไม่มีหลังคา

เตรียมขันใบโตๆ จะใช้แบบในรูปหรือถังน้ำก็ได้ครับ ให้ดูที่ความเหมาะสม
    ผมดูวันมาให้แล้วคือวันที่ 13 เมษายน 2559 หรือจะใช้วันอื่นก็ได้นะครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆ จะส่งให้อีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      270