เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องมีชื่อคุณ spaiderman ด้วยรึเปล่าครับ

2. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณนะครับที่ช่วยถามให้ ว่าจะถามอยู่เหมือนกัน เพิ่งรู้ว่า 2 ข้อ ได้ของ 2 อย่าง นึกว่า 1 อย่าง แถมมีวิธีใช้เฉพาะด้วย ของทั้ง 2 อย่างนี้ ต้องใช้คู่กันรึเปล่าคับ ผมเองกะลังจะสอบราชการ มะทราบว่าของที่จะให้มา พอจะช่วยได้มะคับเนี่ย ^__^

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ลืมอีกแล้วครับท่าน ขอบคุณท่าน ฅนโคกว่าน มากครับ :cool:

Update ท่านที่ร่วมกิจกรรมถือศีล แจกฟรี ส่งฟรี
    1. coypap
    2. นายธนา แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    3. ฅนโคกว่าน แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    4. ฅนโคกว่าน มอบแจกสร้างทานบารมี คุณ spaiderman รับสิทธิ์

5. sun2555 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    6. mai321 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    7. TEEHOUSE แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    8. nanabird แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว

9. นายธนา มอบแจกสร้างทานบารมี

10. nipat2552

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ข้อ 2 ได้ของ 1 อย่างครับ ส่วนวัตถุมงคลที่ไม่ได้โชว์นั้น แล้วแต่ว่าอะไรดลใจครับถึงจะมอบให้เป็นคนๆ ไป ส่วนคุณ spaiderman ผมตั้งใจส่งไปให้อยู่แล้วครับ จะช่วยได้มากแค่ไหนนั้นชุดแก้ก็ตามชื่อครับแก้ไขสิ่งต่างๆ ชุดหนุนก็ตามชื่อครับหนุนนำความเจริญรุ่งเรือง ส่วนสอบราชการแนะนำว่าเน้นอ่านหนังสือครับ ^ ^

5. spaiderman

ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ก็อ่านหนังสือหนักอยู่ครับ 5555 ^__^
    แต่ส่วนตัว ผมเองก็เชื่อว่า ความอุตสาหะก็ส่วนนึง วาสนาก็ส่วนนึง
    มันต้องมาคู่กัน มีอุตสาหะแต่วาสนาไม่มีหรือยังไม่ถึงเวลามันก็ไม่ได้
    หรือมีวาสนาแต่ไม่อุตสาหะมันก็ไม่ได้เหมือนกัน
    ผมก็มีอุตสาหะน๊ะคับ แต่มะรู้วาสนาจะมาเมื่อไหร่ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2016
  6. Amata_club

สงสัยวาสนาจะมาแล้ว ( รึเปล่า )
    ว่าที่ข้าราชการหนุ่ม

7. spaiderman

สาธุๆ สมพรปากเถอะครับท่าน กะว่าถ้าสอบติด จะบวชอุทิศบุญให้ครูบาอาจารย์ เทวดาประจำตัว เจ้ากรรมนายเวร เลยอะคับ คงบวชสักอาทิตย์นึง กับสายพระป่า ถึงเวลาจะสั้น แต่ก็จะตั้งใจศึกษาธรรมให้เต็มที่เลยคับ (ถ้าสอบติดน๊ะ 55555)

8. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    ปกติไม่เคยถามก่อน เพราะชอบรอลุ้นตอนได้ซองมากกว่าครับ
    แต่ครั้งนี้อดไม่อยุ่ เพราะเกี่ยวข้องกับสีผึ้งเยอะมาก ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2016
  9. TEEHOUSE

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    วันที่ 13/4/16 ไม่อยุ่บ้าน ต้องไปงานไหว้ครูที่เชียงยืนครับ
    เป็นวันที่เตรียมงานกัน มีวันอื่นที่เหมาะสมหรือไม่ ถ้าไม่มีก็จะอาบน้ำที่อาศรมเลย ไม่รุ้จะได้หรือเปล่า คนเยอะด้วย เขาจัดงาน เราอาบน้ำโชว์ น่าจะเขิลแย่
    ยังดีกว่าอาบที่โรงแรมกลางแจ้งน่ะครับ

10. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีท่านพี่ จขกท.ค่ะ และทุกๆท่าน
    ขออนุญาตพิมพ์ทางมือถือสักหน่อยนะคะ เผอิญเปิดดู อ่านแล้ว อยากให้ท่าน Spaiderman สอบได้นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ อยากเล่า ปสก.จากการที่สอบ รัฐวิสาหกิจ ที่ปัจจุบันทำอยุ่ แต่พิมพ์ทางมือถือค่อนข้างลำบาก
    ขอไปเล่าสู่กันฟังในวันพรุ่งนี้ ที่ทำงานล่ะกันนะค่ะ เผื่อจะได้เป็นข้อมูลและกรณีศึกษาต่างๆได้บ้างคะ และยินดีหากต้องการปรึกษาคะ

จริงค่ะ ที่ท่านพี่ จขกท.ได้กล่าวไว้ ข้าพเจ้าเห็นและอ่านแล้ว โดนใจมากๆๆค่ะ
    คำว่า " วาสนา" หรือ "บุญบารมี" หากไม่มีเลย หรือมีบ้าง ก็อาจจะ....
    จริงอยุ่ ต่อให้เราอ่านหนังสือตำราทุกเล่ม ข้อสอบเก่า ย้อนหลังหลายปีด้วยกัน เพื่อเป็นแนวในการสอบ บางที เราเต็มที่กับตรงนี้จริง! แต่ถ้าหากขาดบุญบารมีและวาสนาแล้วไซร์ ก็ย่อมนำพาเราไปสู่จุดหมายล่าช้า เนิ่นนานกว่าที่เราคิดซะอีก ...ไงซะ ขอยกไปเล่าในโอกาสหน้าล่ะกันนะขอรับ

อ๋อ ส่วนวัตถุมงคลนั้น ก็สามารถช่วยได้บ้าง เช่น เราเคยไปกราบไหว้ที่ พระพรหมเอราวัณ จะขอให้สำเร็จในเรื่องงาน และเรียน ท่านอาจจะบนก็ได้ ก็แล้วแต่จะปฏิบัติกัน
    อันนี้เราแค่แนะท่านนะคะ

ณ โอกาสนี้เราขอให้ท่านประสบความสำเร็จในสิ่งที่ท่านหวังไว้ หากไม่เกินวิสัย ท่านสำเร็จอย่างแน่นอนค่ะ

ไว้คุยเล่าสู่กันฟังต่อไปนะค่ะ (ขออีกนิดนึง หากท่านผ่านข้อเขียนแล้ว ต้องสอบสัมภาษณ์ ท่านอาจพกของวิเศษที่ท่านได้รับจากท่านพี่ จขกท.ไปนั้น สามารถทำได้นะ และที่สำคัญ บุคคลที่เชียร์ให้ท่านได้รับวัตถุมงคลในครั้งนี้นั้น ก็คือท่าน ตนโคกว่าน ท่านผุ้นี้เป็นคนที่ผลักดัน สนับสนุน ส่งเสริมท่านในครั้งนี้ด้วยนะ จะบอกให้ สาธุค่ะ)

กราบอนุโมทนาต่อท่านพี่ จขกท. ด้วยค่ะ ที่ได้มีโอกาสได้เปิดให้มีโครงการนี้ น่ารักมากๆๆค่ะ กราบสาธุอีกครั้งค่ะ

11. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าว! เพิ่งจะพลิกย้อนไปดูอีกหน้านึง ตกใจเล็กน้อย ฮ้าๆๆๆๆๆๆ
    ที่จริง เรามีที่อยุ่เกือบทุกคนนะตามที่ท่านพี่ จขกท.ตั้งเป็นหัวข้อเรื่องไว้

วันจันทร์นี้ จะเปิดดูที่คอมให้นะขอรับ ท่านพี่ จขกท.
    ขออธิบาย เคลียข้อนี้ก่อน ของเฮีย TEE ทำไมเพิ่งมาตอบล่ะ
    ตอบไปแล้วมิใช่หรือ และก็ได้ของมงคลดีแล้วตามรายชื่ออ่ะ
    หรือว่านำขึ้นมาทวนคำตอบกันให้อ่านกันอีกรอบ ดีจังเลย ได้รุ้คำตอบของเฮีย TEE
    ถือว่าเล่าสู่กันอ่าน เยี่ยมจริงๆๆๆ แลกเปลี่ยน ปสก. ต่อกัน น่ารักอ่ะ

คำว่า "คนเก่า คนแก่" ที่เฮีย TEE เขาเปรียบเปรยนั้น มิใช่อะไรอ่ะนะท่านพี่ จขกท.
    เฮียเขาหมายถึงว่า เคยเป็นคนที่เข้ามาร่วมบุญกันในกระทู้นี้ตั้งแต่แรก

นี่แหละคือความหมายค่ะ ฉะนั้น เราขอแก้คำๆนี้ให้นะ คนที่เป็นคนดั้งเดิมตั้งแต่แรกที่กระทู้งานบุญนี้เปิดนั้น มิใช่ข้าพเจ้าน๊อ เราขอเถียงเลยนะขอรับ คนที่เริ่มแรก และเป็นคนดั้งเดิมเก่าๆๆๆๆ นั้น ก็คือ เฮีย TEE แหละ จะเห็นว่า เฮีย TEE เข้ามาก่อนหรือเราดึงกันมาพร้อมๆกัน น่าจะใช่นะ เริ่มรุ้จักกัน พร้อมกันเพราะงานบุญนี้

สำหรับคนเก่าๆๆๆๆ ดั้งเดิมนั้น มีหลายท่านนะขอรับ ขอสงวนชื่อตรงนี้ล่ะกัน มีหลายท่านด้วยกัน หากสังเกตดีๆๆ ปีพศ. ที่เข้ามาเป็นสมาชิกในนี้นั้น คือท่านใด เราพิจารณาและดูได้จากตรงนี้คร๊าบ ฉะนั้น แม้เราเพิ่งเป็นสมาชิกในปี 2012 (2555) ก็จริง แต่เราก็ยังมิได้เข้ามาในกระทู้นี้อย่างเต็มที่ เราไปร่วมบุญในกระทู้ท่าน arjarhnnop ก่อนนะขอรับ จนกระทั่งเราเห็นและรุ้จักท่านพี่ จขกท. ในกระทู้ arjarhnnop crab ไม่งั้นก็คงไม่ได้เข้ามาร่วมบุญกันในกระทู้นี้อ่ะคะ อิอิ

เพิ่งเริ่มอย่างจริงจังก็ปี 2013(2556) แต่ปี 2012(2555) ก็มีเริ่มทำบุญที่กระทู้นี้เหมือนกันนะคร๊าบ ทำบุญทุกอย่าง ที่เห็น เราจำได้ แต่อาจยังไม่สนิทกันช่วงแรกๆๆๆ เพียงแค่ไปๆๆๆ มาๆๆๆ สลับกันในกระทู้โน้นบ้าง นี้บ้าง

ฉะนั้น คนที่เป็นเก่า และดั้งเดิมนั้น มิใช่ข้าพเจ้านะขอรับ

ส่วนสีผึ้งนั้น เราเพิ่งเปิดไปดูในเพจอ่ะครับ รุ้สึก ได้เลยว่า เมตตามหานิยมเต็มเปี่ยม
    เราเห็นแล้วรุ้สึก อยากได้บูชาจัง และชอบตลับสีฟ้า ใสๆ แม้มิได้เกิดวันศุกร์ แต่ชอบจริงๆ

คราวที่แล้ว ที่หมดไปนั้น เราอาจไม่สะดุด รุ้สึกสัมผัสได้ แต่มาคราวนี้เห็นมวลสารต่างๆแล้ว รุ้สึกได้เลย ตอนแรกจองแค่สองตลับ ไปๆมาๆ เพิ่มอีก ปรกติ คิดว่าจะหยุดทุกอย่างลง อาจจะเพลาๆๆๆลงบ้าง แต่ไม่ได้ถึงกับเลิกนะคะ

ช่วงนี้ อยากปลดหนี้สหกรณ์ อยากเป็นไท เพื่อจะได้มีเป้าหมายลงทุนทำอย่างอื่นต่อๆไป
    ขอแค่นี้ก่อน ส่วนเรื่องงาน ก็หวังว่าจะได้เลื่อนสูงขึ้น บางครั้งคิดว่า ยิ่งสูงยิ่งหนาว
    ขนาดไม่ได้เลื่อน ก็พอสมควรแระ

ขออนุญาตเล่าสู่กันอ่านนะขอรับท่านพี่ จขกท. นะๆๆๆเฮีย TEE
    กราบสวัสดีคะ ไว้ต่อพรุ่งนี้ไปทำงานพิมพ์จากคอมนะคร๊าบ

ผิดพลาดประการใด ขอกราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคร๊าบ

12. Amata_club

ถ้าไม่สะดวกวันที่บอกก็เอาฤกษ์สะดวกก็ได้ครับ อาบเช้า กลางวัน ค่ำ ตอนไหนก็ได้ครับ เดินทางไปกลับโดยปลอดภัยนะครับ

13. TEEHOUSE

ถูกเลย พี่ตวง คนเก่าแก่หมายถึงร่วมบุญมานานจร้า
    รุ้จักพี่ตวงก็จากในนี้แหละ ผมสมัครปี 2006(2549)
    แต่ว่าเข้ามาจริง ๆ จัง ๆ ก็บอรดนี้ ปี 2012(2555) คับ
    น่าจะมาหลังพี่ตวงนะ เพราะเข้ามาก็เห็นพี่ตวงอยุ่ก่อนแล้วครับ

14. Amata_club

กำลังจะดีขึ้นแล้วครับ บุญเก่ากรรมเก่าใกล้จะหมด บุญใหม่กำลังจะส่งผล เดินทางมาไกลอย่าได้หยุดเดิน ฝนทั่งให้เป็นเข็มต้องใช้เวลา บุญที่สร้างมาไม่ได้หายไปไหน สู้ๆ ครับ

15. Amata_club

กระทู้นี้ต่างคนต่างมาแบบไม่รู้จักกัน อยู่ดีๆ ก็เกิดกระทู้บุญขึ้น จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ยังก้าวต่อไป พบเพื่อนใหม่ รู้จักญาติธรรมเพิ่มขึ้น บ้างก็หายไประหว่างทาง บ้างพักเหนื่อยแต่ก็ยังก้าวเดินต่อไป

16. tuangthunya

สวัสดีค่ะ ท่านพี่ จขกท.และทุกๆท่านค่ะ

k.coypap (คุณคอยแปบ) ,k.nipat2552 (คุณนิพัทธ์) ทั้งสองท่านได้ยินมัยเอ่ย .......

Attention Mr.coypap & Mr.nipat please contact this board immediately.

โปรดทราบ คุณคอยแปบ และ คุณนิพัทธ์ กรุณาติดต่อบอร์ดกระทู้นี้โดยทันทีค่ะ

yimm:VO

เราเข้ามางานบุญในกระทู้นี้ไม่นานนะท่านเฮีย TEE พอๆกับท่านแหละค่ะ และก็ได้พาท่านไปร่วมงานบุญในกระทู้ ท่าน arjarhnnop ด้วยค่ะ จำได้ จากนั้นท่านก็คล่องกว่าเรา อะไรรู้มัย ท่านบินไปเมืองสุรินทร์ ทันทีเลยอ่ะนะ อิอิ แต่ก่อนบินไป ก็เห็นท่านแว๊บๆในกระทู้ เสน่ห์นางจัน เข้าใจว่า ท่านคงศึกษาตรงนี้ได้เป็นอย่างดีอ่ะนะ อือม์ สุดยอดอ่ะ ขอบอก (มีแหย่ ฮ้าๆๆๆๆ แต่ก็จริงอ่ะ)

มาก่อน มาหลัง ไม่สำคัญ ถือว่า เราได้มาพร้อมกันแล้วได้มาเจอกัน และได้ร่วมทำบุญกันอีก บางท่าน ไม่ค่อยพูด ไม่ค่อยสนทนา ก็ทำให้ห่างเหินกันไป เข้าใจว่า คงไม่กล้าที่จะสนทนาปราศัยกัน

เดิมที เราก็เคยได้อ่านในกระทู้นี้มาบ้างตั้งแต่ที่ได้เห็นงานบุญนี้ บางท่านเป็นคนสนิทมากๆในกระทู้นี้ เท่าที่เราเห็น (เราไม่ทราบว่าจะใช้คำไหนดี ขอตรงๆล่ะกัน) จากที่แต่ละท่าน ได้สนทนากันไปมา เราได้อ่านแล้ว เห็นแล้ว แต่ละท่านคงใช้เวลานานกว่าจะได้คุ้นเคย สนิทกันขนาดนี้ เวลาเราอ่านข้อความแต่ละท่าน เราก็คิดและนึกตามไปด้วย บางครั้งก็ทำให้รู้ว่า ท่านนั้นๆ เป็นอย่างไร
    ระยะหลังๆมานี้ กระทู้นี้ ห่างหายไปนาน ค้นหาแทบไม่เจอ เงียบจริงๆ

มาครั้งนี้ ท่านพี่ จขกท.ได้นำวัตถุมงคลมาแจก เป็นโครงการที่ลืมกันไปแล้วมั๊ง เราจำได้ค่ะ แต่ไม่ได้ร่วม มาเห็นครั้งนี้ ก็ร้องอ๋อเลย อิอิ

(ขออนุญาตทำงานก่อนนะค่ะ ผิด ถูกอย่างไร กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ)

yimmyimmyimm

17. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    รบกวนขอเล่านะครับ เผื่อจะมีทางแก้ให้ดีขึ้น
    ผมมีปัญหาเรื่องคอบครัวครับ ภรรยาผม เขาฟังที่บ้านเขามาก และที่บ้านเขาชอบยุแยงตะแคงรั่ว หรือหาเรื่องไม่สบายใจมาให้เสมอ สืบเนื่องจากแม่เขามีแฟนใหม่ซึ่งเด็กกว่า15ปีและเคยให้ลูกๆเรียกเขาว่าพ่อ แต่เขาไม่เรียก จึงเป็นเหตุให้พ่อเลี้ยงเขายุ เพราะเห็นใครมีความสุขไม่ได้ กรรมหนักจึงมาตกที่ผม มีคนเคยบอกว่าคงมีเวรกรรมร่วมกัน
    ส่วนข้อ2 ทุกวันนี้พยายามสวดมนต์ให้ได้ทุกวัน พอช่วยได้ แต่ก็ยังมีมากระทบ ขอความเมตตาครูบาอาจารย์ชี้แนะด้วยครับ

18. tuangthunya

ข้าพเจ้า เห็นว่า ท่านเป็นคนสุดท้ายที่คงจะได้รับฯ จากท่านพี่ จขกท.
    "ร่วมกิจกรรมถือศีล แจกฟรี ส่งฟรี"

คงต้องรอ ท่านพี่ จขกท.เข้ามาตอบนะคะ

(เหมือนรอท่านอยุ่อ่ะนะ เราปฏิเสธในการร่วมกิจกรรมนี้ อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ)yimm:VO

19. TEEHOUSE

ใช่ครับพี่ตวง
    พี่พาไปงานบุญ อ.นพ ต่อ แล้วผมก็เป็นมือปืนตัวฉมังเลยครับ
    มาวันนี้ ผมเอาไอเดียประมูลของ แล้วเอามาทำบุญต่อ มาใช้ด้วยครับ กะว่าเอาของออกมาประมูลเอาไปซื้อหลุมศพ ได้เดือนนึงสักหลุม ก็พอใจแล้วครับ
    คนรักวัตถุมงคลอย่างผม เอาของรักออกมาแรก ๆ ก็ทำใจก่อน แต่สักพักคนจะปล่อยวางได้แบบพี่ตวงแหละคับ
    จำได้พี่เคยเล่า ของบูชามา แต่ปล่อยงานบุญหมด

20. Amata_club

จดเริ่มต้นมาจากกระทู้ arjarhnnop เหมือนกันครับ ถือว่าเป็นสายบุญแรกที่รู้จักตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ยังให้ความเคารพเสมอครับ