เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    รู้จักท่านพี่ จขกท.ก็ เริ่มมาจากงานบุญกระทู้ของท่าน arjarhnnop และก็เริ่มเห็นกระทู้งานบุญนี้ด้วยค่ะ

เริ่มร่วมบุญในกระทู้ของท่าน arjarhnnop ประมาณสองปีได้ค่ะ 2012-2013 พูดได้ว่า ทำบุญอย่างเต็มที่ตลอดเลย และก็ได้มีโอกาสเข้ามาร่วมบุญในกระทู้นี้ ในปี 2012 (2555) ร่วมอีกงานนึง ไปพร้อมๆกัน ด้วยเหมือนกัน ระยะเวลา ก็ไม่น้อย ตั้งใจจะพักหลายครั้งหลายครา แต่ก็ต้องหยุดชะงัก หันหลังกลับเข้ามาร่วมทำบุญกันอีก

yimmyimm:VO

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เรื่องแก้ต้องครูบาอาจารย์ พอดีอ่านเลยจะเล่านิทานให้ฟัง
    กาลครั้งหนึ่ง .... กรรมนี้หนอเป็นกรรมเก่าแก้ยากและอีกนานครับ มันจะวนเวียนไปแบบนี้ สิ่งที่ต้องแก้คือใจ ใจของเรานี่แหละ รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ต่อมาต้องวางครับ วางอารมณ์อย่าให้มันมากระทบ ร้อนมาก็มองว่ามันร้อนถ้าเอามาจับมาถือก็อาจจะพุพองหรือบาดเจ็บ เราก็แค่มองพิจารณาให้มันรู้แล้วก็ปล่อยผ่าน ถ้าเราแก้ใจและวางอารมณ์ได้แล้ว กรรมมันก็มาทำอะไรเราไม่ได้
    บางครั้งก็มีเรื่องเล่าว่า หากแม้นได้บวชพระก็ดีบวชเนกขัมมะก็ดีให้อธิษฐานปิดวาจา 7 วัน เรื่องหนักจะเป็นเบา เรื่องเบาจะหาย ใจและอารมณ์จะเจอคำตอบ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า กรรมบางอย่างต้องแก้ที่ตัวเรา วัตถุมงคลอาจจะไม่สามารถแก้ผ่านกรรมนั้นได้

3. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สาธุ ครับ มันกระทบที่ตัวผมยังพอวางได้ แต่เดือดร้อนคนในครอบครัวผมด้วยสิครับ ที่ทำให้เครียด เพราะพอมีเรื่อง ก็พูดคำเดียวลูกฉันจะพาลูกไป แบบนี้ครับ ขอบคุณมากครับพี่ คงใช้เขาให้หมดในชาตินี้ ชาติหน้าอย่าได้เกี่ยวข้องกันเลย ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อคิด สาธุ

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บุญใหม่ยังอยู่ บุญเก่าเราเห็น คนทำบุญก็จะชวนกันไปทำบุญ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

5. Amata_club

อยู่นานๆ ได้มั้ย รอดูยอดเจดีย์ ^ ^

6. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ครับพี่ตวง เขายังคงรอเจ้าของ หรือไม่พี่ก็คือเจ้าของที่แท้จริงนะครับ

7. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพี่ จขกท.เป็นคนดีจริงๆนะ

ครั้งนี้ ข้าพเจ้าได้พูดคำๆนี้ เป็นครั้งที่สองแล้ว ถ้าจำไม่ผิด ไม่รู้สินะ เราสัมผัสได้ตามนี้ ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ไม่เคยพบและพูดคุยกัน

เพียงแต่ได้มีโอกาสได้เข้ามาร่วมบุญกัน เริ่มทำบุญกันในงานบุญของท่าน arjarhnnop จากนั้น ก็เริ่มเห็นท่านพี่ จขกท. โพสในกระทู้นี้ตลอดเรื่อยมา อาจมีบ้างที่กระทบกระทั่งกันไปบ้าง แต่ก็ได้กล่าวคำขอโทษและอภัย อโหสิต่อกัน
    อีกอย่างเราไม่เคยผูกใจเจ็บ คิดร้ายและเป็นศัตรูกับใคร ฉะนั้น จึงมีความเคารพนับถือ และยินดีร่วมงานบุญ พร้อมที่ช่วยเหลือกันได้ตลอดเวลา ถ้าไม่เกินวิสัย

สิ่งนึงที่เชื่อว่า หากไม่เคยร่วมบุญกันมาแต่ก่อนหรือได้เคยเป็นญาติกันมาแต่ก่อนนั้น ไม่มีวัน ที่เราจะได้มาพบกันอย่างนี้และได้ร่วมบุญกันอีกในกระทู้นี้ อย่างแน่นอนค่ะ

อีกช่องทางนึงที่เราได้พบ พูดคุยกัน และทำให้ยิ่งเห็นอะไรต่างๆ ได้ดีขึ้นนั้น พร้อมทำบุญต่อๆไปนั้น ก็คือ ทางเฟสบุ๊ค ลำพัง กระทู้งานบุญนี้ อย่างเดียวคงไม่รู้จักกันมากเท่าไหร่อ่ะนะ

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านพี่ จขกท. ได้สืบสานงานบุญนี้ต่อไปให้สำเร็จทุกประการโดยไม่มีสิ่งใดที่เป็นอุปสรรค กีดขวางในการดำเนินงานบุญนี้ได้เลยค่ะ ขอให้สำเร็จ ลุล่วงเป็นไปด้วยดีโดยเร็วฉับพลันเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. tuangthunya

ไม่ใช่เรานะ อือม์ เพราะเราปฏิเสธไปแล้ว ถ้าท่าน nanabird ย้อนอ่านไปหน้าก่อนๆ อีกอย่างนึง กิจกรรมนี้ เราก็ไม่ได้ร่วมมาตั้งแต่ปีก่อนๆ แล้ว

ฉะนั้น ที่เรากล่าวว่า ก็คือท่านไง ก็แล้วแต่ ท่านพี่ จขกท.จะพิจารณา ตัดสิน

เราขอ ที่อยู่ทาง pm ด้วยนะ เราจะมอบของเมตตาไปให้ท่าน ขอคิดดูก่อน สำหรับท่าน ตามที่ได้อ่านข้อความที่ท่านโพสในกระทู้

และหากเป็นไปได้ ถ้าท่านมีเวลา ควรไปสถานที่นึง เพื่อแผ่บุญให้กับคนๆที่ท่านกล่าวถึง พร้อมๆกับ แผ่เมตตาให้กับเขาทุกครั้ง นึกถึงใบหน้าพร้อมกำหนดชื่อเขาภายในใจ ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ สักพัก จากเรื่องร้ายๆ ก็จะทุเลาลง เบาบางได้ในพริบตา ขึ้นอยุ่กับท่านแล้วทีนี้

ส่วนสถานที่ ที่เราจะแนะนำให้ท่านไปนั้น ท่านเคยไปบริจาคโลงศพมัย นั่นแหละ ท่านไปทำบุญ เท่าไรก็ได้ จากนั้นเขาจะให้ท่านเขียนกระดาษแปะไว้ที่โลงศพ ให้ท่านพลิกอีกด้านนึงที่เป็นที่ว่าง กระดาษจะเป็นสีชมพู ให้ท่านเขียนเอ่ยว่า.......... pm นะครับท่าน เกรงใจท่านพี่ จขกท.ขอรับ อิอิ

yimm:VO

9. tuangthunya

อ้าว ขอโทษค่ะ ไม่ได้อ่านรายชื่อของท่านเลย อยู่ลำดับที่ 8
    ตอนแรก คิดว่า ท่านคงเข้ามาร่วมสนุกกิจกรรมนี้ ซึ่งยังขาดอยู่อีกหนึ่งท่าน
    ฮ้า ฮ้า ฮ้า ๆๆๆๆๆๆ
    ก็เลยเขียนไปตามนั้น โอย ขำตัวเอง จริงๆๆๆ ฮ้าๆๆๆๆๆ แป่ว!

10. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันถึงอาจารย์แทน จำรายละเอียดไม่ค่อยได้ ประมาณว่ามีการเอาวัตถุมงคลที่อาจารย์แทนปลุกเสกไปหลอมละลายเพื่อแบ่งสร้างวัตถุมงคลหลายๆ ชิ้น โดยอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของอาจารย์แทนเอง เลยแวะมาเยี่ยมเยียนศิษย์พี่ทั้งหลายในกระทู้ ถึงได้ทราบว่าพลาดของดีไปเยอะมากๆๆๆๆๆๆ :'(

11. freemind

ข้อแรก : ฝืดเคืองจนเลยคำว่าฝืดเคืองไปแล้วครับ :) เพราะชักจะชินกับมันแล้ว แต่มั่นใจว่าอะไรๆ กำลังจะดีขึ้นภายในเร็ววัน
    ข้อสอง : พึ่งกินเนื้อไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เองครับ แต่ถ้าให้งด 29 วันตั้งแต่ได้รับ นี่สบายมากครับ เพราะตอนเด็กๆ ก็ไม่ได้กินเนื้ออยู่แล้ว พึ่งจะมากินช่วงโต ที่ต้องไปกินอาหารร่วมกับคนอื่นๆ เลยไม่อยากจะเลือกกิน และคิดว่าพอแก่ตัวไปก็จะกลับไปงดกินเนื้ออีกครั้ง
    ข้อสาม : " มีคุณสมบัติตามข้อ ๑ และ ๒ "

ข้อแจ้งชื่อที่อยู่ทางข้อความส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ _/|\_

12. Amata_club

มาถูกที่ถูกเวลาอีกแว้ววววว

13. Amata_club

รับวัตถุมงคลที่ไม่ได้โชว์ด้วยนะครับ รายละเอียดหาอ่านได้ในกระทู้ ต่อยอดบุญสร้างทานบารมี

14. Amata_club

Update ท่านที่ร่วมกิจกรรมถือศีล แจกฟรี ส่งฟรี
    1. coypap
    2. นายธนา แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    3. ฅนโคกว่าน แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    4. ฅนโคกว่าน มอบแจกสร้างทานบารมี คุณ spaiderman รับสิทธิ์

5. sun2555 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    6. mai321 แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    7. TEEHOUSE แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว
    8. nanabird แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งแล้ว

9. นายธนา มอบแจกสร้างทานบารมี คุณ freemind รับสิทธิ์

10. nipat2552

วัตถุมงคลที่ไม่ได้โชว์
    1. freedom36
    2. TEEHOUSE
    3. spaiderman
    4. freemind

15. tuangthunya

ลำดับที่ 1 freedom36 คือใครน๊อ
    มีอยู่ใน 10 ท่านที่ร่วมกิจกรรมด้วย หรือว่ามีพิเศษอีกต่างหากอ่ะคะ
    หรือว่า ตั้งใจพิมพ์ชื่อคนนึง แต่ มือไปพิมพ์ชื่อท่านนี้ ฮ้า ฮ้า ฮ้า

(รายการจับผิด อ่ะมิใช่ค่ะ เผอิญอ่านแล้ว มีชื่อท่านนี้เกินอ่ะคะ แป่ว!)

16. Amata_club

วัตถุมงคลที่ไม่ได้โชว์ ในส่วนนี้แจกตามจริตครับว่าคนไหนสมควรเป็นเจ้าของ ในส่วนของคุณ freedom36 หลังไมค์มาปรึกษาปัญหาเมื่อวาน ซึ่งเห็นว่าปัญหานี้พอจะช่วยแก้ไขได้ ก็เลยมอบวัตถุมงคลที่ไม่ได้โชว์ให้เป็นท่านแรก โดยมีข้อแม้ว่าไม่รับอะไรตอบแทนครับ

17. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

จริตอย่างผมนี่เป็นยังไง และควรจะได้อะไรหนอ ฮิฮิฮิ
    แต่ช่วงเวลานี้ทุกคนคงเป็นคล้ายๆกัน เศรษฐกิจฝืดเคืองมาก...

18. Amata_club

;aa8

19. freemind

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ครับ _/|\_
    (ผมหากระทู้ชื่อ ต่อยอดบุญสร้างทานบารมี ไม่เจอครับ [Embarrass )

20. nipat2552

nipat2552 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    พึ่งได้เข้าเวปมาครับ ช่วงที่ผ่านมา เจอมรสุมชีวิตลูกใหญ่ครับ

ตอนนี้ อยู่ในสภาวะว่างงานมาหลายเดือนแล้วครับ

ผมส่งที่อยู่ไปในกล่องข้อความแล้วครับ