เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบ

1. สั้นสุด 1 วัน ช้าสุด 3 ปีครับ

2. G7sus4

G7sus4 สมาชิกใหม่

เล่นด้วยครับ

ขอตอบข้อ2ครับ

3. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    จากโพสท์คุณ verachai_w,,,หรือจะเป็นระเบิดอันนี้ที่คุณปูฝันเห็นก่อนหน้านี้น้อออ

4. ฟ้าลงทัณฑ์

ฟ้าลงทัณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2012
    ผมขอตอบข้อนี้ครับ ---> 4. สั้นสุด 1 วัน ช้าสุด 20 ปี

5. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ไม่ใช่หรอกค่ะ..ฝันอันนั้น คือ ที่ระเบิดตรง บอสตัน ละคะ เพราะเห็นในข่าว fox news มันมีภาพในฝันด้วยค่ะ... คือมีควันสีขาว แล้ว คนวิ่งออกมา ล้ม... คนหนีกันกระจาย .... แต่คนที่ล้ม ปูเห็นเค้านิ่งเลยอ่ะ เลยคิดว่า โดนอาวุธชีวภาพ... เลยบอกว่า สงสัยจะอาวุธชีวภาพมั้ง... เพราะในฝันไม่ได้เห็นตอนมันระเบิดค่ะ เห็นแต่ควันสีขาว แล้ว คนก็ล้มลง... เราก็ พูดเป็นเรื่องไปราว ว่า อาวุธชีวภาพค่ะ... (เหมือนเหตุการณ์ที่ญี่ปุ่น ที่มีคนเอาแก๊สพิษ ไปในรถไฟใต้ดินเมื่อหลายปีก่อน ที่เป็น ลัทธิแปลกๆ) แต่ ก็ คือ บอสตันละคะ ... เพราะคนเยอะ... ไม่ใช่ภาพที่เหมือนนอกๆ แบบนี้ค่ะ... ปูเห็นตึกราม บ้านช่องด้วย และมีตึกสูงๆ เยอะ

6. porpao

porpao เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบข้อ 1 ค่ะ 1 วัน ช้าสุด 3 ปี

7. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    คุณปูครับผมขอร่วมสนุกด้วยครับ
    ตอบ ข้อ 3 ครับ

8. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนุกด้วยคนนะคะ
    ตอบข้อ1ค่ะ

9. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ตอบข้อ 2 ครับ. สุขสันต์วันเกิดครับคุณปู

10. verachai_w

verachai_w Active Member

6 พฤศจิกายน 2009
    ระทึก! “เอฟบีไอ” ดวลปืนคนร้ายในสถาบันเอ็มไอที | เดลินิวส์

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากเมืองบอสตัน รัฐแมสซาชูเซตส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 18 เม.ย. ว่า เจ้าหน้าที่สำนักงานสอบสวนกลางแห่งสหรัฐ ( เอฟบีไอ ) พร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจท้องถิ่นจำนวนมาก ยกกำลังเข้าปิดล้อมพื้นที่รอบสถาบันเทคโนโลยีแมสซาชูเซตส์ ( เอ็มไอที ) ในเมืองเคมบริดจ์ ใกล้กับเมืองบอสตัน หลังได้รับรายงานเกิดเสียงปืนดังขึ้นหลายนัดภายในสถาบัน เบื้องต้นมีเจ้าหน้าที่ถูกยิงเสียชีวิตแล้ว 1 นาย

รายงานระบุว่า เจ้าหน้าที่ได้รับแจ้งเหตุเมื่อเวลาประมาณ 22.30 น. ตามเวลาท้องถิ่น ( 09.30 น. วันที่ 19 เม.ย. ตามเวลาในประเทศไทย ) หลังเกิดเหตุ ทางมหาวิทยาลัยออกประกาศให้นักศึกษาทุกคนที่ยังคงอยู่ในบริเวณสถาบัน หลบเข้าไปอยู่ภายในห้องเรียนและล็อคประตูทันที ส่วนบริเวณอันตรายซึ่งกำลังเกิดการยิงต่อสู้กัน คืออาคารเรียนหมายเลข 32 ขณะที่เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถระบุจำนวนมือปืนได้

ล่าสุดแม้การประจันหน้าจะผ่านไปแล้วกว่า 3 ชั่วโมง แต่เสียงปืนยังคงดังขึ้นอย่างต่อเนื่องสลับกับเสียงระเบิดที่คาดว่าเป็นระเบิดมือ ทำให้เจ้าหน้าที่ตัดสินใจยกกำลังบุกเข้าไปภายในอาคารแล้ว เพื่อไล่ล่าตัวผู้ก่อเหตุที่ยังไม่แน่ชัดว่ามีกี่คนให้ได้โดยเร็วที่สุด

ด้านสถานีโทรทัศน์ท้องถิ่น "เอ็นบีซี-ดับเบิ้ลยูเจอาร์" เผยแพร่ภาพชายคนหนึ่งนอนอยู่บนพื้น โดยมีเจ้าหน้าที่หลายคนกำลังเร่งปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้ จนถึงขณะนี้ยังไม่มีรายงานยืนยันอาการของชายคนดังกล่าว แต่คาดว่าอาจเป็นผู้ได้รับลูกหลงจากการยิงต่อสู้กันระหว่างเจ้าหน้าที่กับคนร้าย

11. ผอม

ผอม สมาชิก

ตอบข้อ 1 ค่ะ

12. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    พึ่งคุยกะหลายคนในfacebook ว่า กลัวจะมีเหตุการณ์เลียนแบบความรุนแรง จากพวกที่จิตอ่อนๆ อยู่แล้ว (โรคจิต) มาเลยเนอะ... เพราะบางครั้งพวกเค้า เสพข่าวมากเกินไป แล้ว อารมณ์ดิบมันบังเกิด (ปกติคนพวกนี้ ก็มีสูงอยู่แล้ว การควบคุมอารมณ์ดิบต่ำ) เดี๋ยวก็มีอีก... ถ้า ข่าวอเมริกายังลงไม่หยุดแบบนี้

13. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขอราฃวมสนุกด้วยนะครับ
    ตอบ 1. สั้นสุด 1 วัน ช้าสุด 3 ปี

สุขสันต์ วันครบรอบวันเกิดนะครับ
    ชัชช์

14. interpra

interpra สมาชิกใหม่

ขอร่วมสนุกด้วยตอบข้อ 3

ขอร่วมสนุกด้วยตอบข้อ 3

15. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012

ยังไม่หมดหรอกครับ
    เรายังหงุดหงิดอยู่
    เดาได้เลยว่า มันยังไม่จบ
    แล้วก็ไม่ใช่แค่เมกาด้วย
    มันต้องมีอีก ที่อื่น
    แต่ไม่ใช่ไทยแลนด์ แดนออฟสมายล์ สบายหายห่วง

แสงสว่างตราค้างคาว

.

16. อาราเลย์

อาราเลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจร้าพี่ปู. ติดตามข่าวจากพี่ปู. สุดยอดจร้า

17. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    ตอบข้อ1 ครับ
    สั้นสุด1วัน ช้าสุด3ปีครับผม

18. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมด้วยจ้า
    ทายว่าข้อ 2 จ้า

19. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    2. สั้นสุด 1 วัน ช้าสุด 5 ปี

อ่านข้อความของคุณปูแล้วถึงได้เข้าใจ ว่า ลางหายนะจะเริ่มลุกลามจากเมกา

20. nokda

nokda Active Member

ตอบข้อ 4 ค่ะ สั้นสุด1วัน ช้าสุด20ปีค่ะ สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าค่ะ