11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พี่พัดสวัสดีครับ....

แหม..ไปซุ่มอยู่มุมไหนเหรอครับ ไม่เจอกันเลยนะครับ:cool:

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

ให้รีบไปขอหลวงพ่อสุรินทร์เลยครับ ก่อนที่จะหมดแล้วจะอดกันถ้วนหน้า

3. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    อืม...น่าอิจฉาพี่ยอด ก่ะพี่พัณ จริงๆนะคร้าบ.บ.บ. งานนี้อยู่ที่วาสนาจริงๆเลย ว่าแต่เฮียทศได้ข่าว มายังไง หว่า การข่าวไวมากๆๆ

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ไม่ได้ซุ่มครับ มัวแต่ขนพระจัดพระกันอยู่

5. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    งานนี้ได้เจอแล้วครับ อาเจ๊เหมา คู่กับ เสี่ยเหมา ถูกคู่ ถูกคู่ หุหุ...
    ปล. ไอ้ตัวเราเป็นแค่ผู้ตามเก็บที่เหลือเท่านั้นล่ะครับ (บารมียังไม่ถึงจ๊ะ) ก๊ากๆๆๆ ๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆ

6. ณ แปดริ้ว

อ๋อ..สรุปว่ารุ่น 4 ที่น๊อตบอกว่ามีหลวงพี่ท่านนึงนำออกไปให้ญาติโยมบูชาที่วัดธรรมยาน คือ หลวงพ่อสุรินทร์ เหรอคับพี่พัฒนา...หุหุ แล้วจะเหลือไหมเนี่ย.....

7. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    แหะๆ เป็นพระไฟลวกมือพิมพ์สามเหลี่ยมค่ะ พระท่านมีตำหนิ หรือไม่สมบูรณ์นะคะ ทางวัดก็จะเก็บไว้ไม่ได้นำออกมาให้บูชาที่ตึกรับแขก ท่านหยิบมาให้ชม 2 องค์ท่านว่า 2 องค์สุดท้ายแล้ว องค์หนึ่งเป็นรอยแตกตรงกลางเลย พัณณ์เลยบูชามาองค์เดียวนะคะ หากมีปัจจัยเยอะ ก็กะจะบูชามาหมดแหละค่ะ คือต้องเก็บไว้บูชาองค์ปฐมรุ่น 4 อีกด้วย แฮ่ๆๆ

8. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG] [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    เสี่ยทศ แบ่ง สัก2 ชุดสิครับ ฮี่ฮี่.โมทนาด้วยนะครับไปวัดธรรมยาน น่าปลื้มใจ คนไปทำบุญวัดหลวงพ่อมากมาย ลูกหลานหลวงพ่อ เอาบุญมาฝากทุกๆๆท่านเลยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฮื่อๆๆ ภรรยาอยากได้มากมาย ถอนเงินมาให้...บอกให้ไปหามาให้หน่อย
    แล้วเราจะไปหาได้ที่ไหนครับ เสี่ย พ. หรือ เสี่ย ต. แบ่งสักชุดนะครับ ฮื่อๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  9. baimin

ความสุข และความทุกข์ อยู่ใกล้แค่เอื่อมจริงๆ ครับ ???...baimin

10. ณ แปดริ้ว

วาสนา และ เงินตราไม่ถึงคับ งานนี้ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น๊อตก็เศร้าอ่ะนะ

11. Yodchy

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    ได้เจอคุณพัณณ์ที่เพชรบูรณ์ (น่ารักดี) ระหว่างคุยกันสายตาดันไปเห็นในกระเป๋า สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 เต็มเลยครับ ก้าก ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ:cool:

ก้าก...ไม่ใช่ ๆ ๆ แอบมองกระเป๋าสะพายที่ใบใหญ่มาก ๆ (น้องเขาเตรียมมาโดยเฉพาะ) นะครับ โห..เสี่ย ก้ากๆๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่ใช่เสื้อผ้า+ของใช้นะครับ พระทั้งน้านเลยนะครับ เต็มเลยนะครับ

พระเยอะจริง ๆ นะครับ นอกจากกระเป๋าสะพายใบใหญ่แล้ว ในกระเป๋าใบเล็ก ๆ ยังมีพระอีกเพียบเลย แถมงานนี้คุณพัณณ์เธอยังไปได้พระรุ่นไฟรวกมือที่ตึกรับแขกมาอีก 1 องค์ บูชามาแค่ 1600 บาท เสี่ยยอดชายได้รุ่นนี้มา 2 องค์ ยันต์ท่านท้าวมหาชมพูอีก 2 ผืน ผืนละ 320 บาท ป้าด....โชคดีจริง ๆ
    เสร็จน้องในอดีตชาติไปหนึ่งผืนครับเสี่ยทศ อ้อนแล้ว...อ้อนอีก...
    กลัวโดนงับหู เลยให้ไปฟรีๆ ไม่ต้องเสียตังค์

12. baimin

ไม่เห็นต้องเศร้านี่ครับ งานนี้คุณน๊อตวางกำลังใจไว้เต็มแล้วนะครับ ผมว่าคุณน๊อตได้อะไรที่ยิ่งใหญ่กว่าแล้วครับ มันไม่เกี่ยวกับวาสนา และเงินตราครับ??? (เอ...มันจะทำให้คิด หรือว่าไม่ให้คิดนะเนี่ย)...baimin

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  13. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุไฉน ยันต์ท้าวมหาชมพูราคาถึงเยาวชนรุ่นเด็กปฐมอย่างงี้ละครับเนี่ย โอ่จ๊อจ

14. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ ใช่แล้วค่ะ มันอยู่ที่จังหวะและโอกาสค่ะ หากไม่ใช่ของเราจะไว้บูชาแล้ว
    ให้มีวาสนา และมีเงินตรา ก็หาไม่ได้ค่ะ แต่ที่พี่เชื่อนะคะ คือหากเราปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบแล้ว พรหมเทวดา ท่านก็สงเคราะห์เราเอง ถ้ากรรมดีที่เราเคยทำไว้ส่งผล ณ ขณะนั้นพอดีค่ะ

15. Yodchy

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณ แปดริ้ว [​IMG]
    อืม....อ่ะนะ ท่านนายพราน..... เหอะๆๆๆๆๆ น่าคิด น่าคิด แต่ที่แน่ๆ ถ้ารูปนี้หลุดไปถึงอาเจ๊ที่บ้านรับรอง ...เหอะๆๆๆๆ ขอค่าปิดปากครับ เฮีย....กรั๊กๆๆๆๆ...

หุหุ จริงๆแล้วก่อนจะได้ถ่ายรูปนี้
    คุณพัณณ์ก็ได้เค้ามาทักทายกับภรรยาผมนะ
    ผมมาบอกภรรยาผมว่า...คนนี้ขวัญใจมหาชน พิมพ์พิเศษของท่านเจ้าสัว กริ๊กๆๆๆ

16. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อื้ออ....แล้วไม่ให้เพื่อนในอดีตชาติบ้างเหรอครับ ไม่ให้งับคอนะ หายใจไม่ออกนะ เอาสิ ๆ ๆ

17. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพัณของเสี่ยยอดนี่ คิกขุอาโนเนะจริงๆๆ หุหุ.........

18. พรแม่ศรี

เขาเรียกว่าของคู่กับโลกนะครับ หรือโลกธรรม 8 นั่นเอง
    มีลาภ-เสื่อมลาภ
    มียศ-เสื่อมยศ
    สุข-ทุกข์
    สรรเสรญ-นินทา

19. พรแม่ศรี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณ แปดริ้ว [​IMG]
    อืม....อ่ะนะ ท่านนายพราน..... เหอะๆๆๆๆๆ น่าคิด น่าคิด แต่ที่แน่ๆ ถ้ารูปนี้หลุดไปถึงอาเจ๊ที่บ้านรับรอง ...เหอะๆๆๆๆ ขอค่าปิดปากครับ เฮีย....กรั๊กๆๆๆๆ...

หุหุ จริงๆแล้วก่อนจะได้ถ่ายรูปนี้
    คุณพัณณ์ก็ได้เค้ามาทักทายกับภรรยาผมนะ
    ผมมาบอกภรรยาผมว่า...คนนี้ขวัญใจมหาชน พิมพ์พิเศษของท่านเจ้าสัว กริ๊กๆๆๆ

เสี่ยยอดกับเสี่ยพงศ์ โยนกันไป โยนกันมา งั้นผมขอรับไว้เอง (เกรงใจนะเนี่ย) มา มา

20. baimin

ขออนุโมทนาสาธุกับพี่พัณณ์ด้วยครับ

ปล. เอ...มากไปก็ไม่ดี น้อยไปก็ไม่ดี พอดีพอดีจะดีไหมเอ่ย...??? (เอ...บุญนำพา...แต่ถ้าไม่ทำ วาสนาจะส่ง...ไหมเนี่ยเรา???) (ขออภัยทุกท่านด้วยครับ...เป็นความคิดเห็นของกระผมนะครับ)

ขอบพระคุณครับ...baimin

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้