^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยในความล่าช้าพรุ่งนี้ส่งทุกอย่างเคลียให้จบเป็นหน้าๆ ไปครับ ขอเวลาเตรียมอุปกรไฮเทค สักนิด แล้วจะ เริ่มส่งวันต่อวันครับ ......... ขอบคุณครับ .............

2. ท่านขุนอัฐ

ท่านขุนอัฐ Active Member

มานั้งรอเหล็กไหล

3. Puthapower2012

Puthapower2012 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขออภัย อ.ก๋งครับ ขอยกเลิก ฆ.1 นะครับ สรุบแล้วของผม มีระฆังหลังฆ้อน 2องค์ ฆ.4 2องค์ พรุ่งนี้โอน ขอบคุณครับ

4. ก๋ง สุญญตา

55555555555555 พรุ่งนี้ก่อนท่าน ผมไม่ค่อยสบายร่างกายไม่แข็งแรง ครับ ขอ นอนสักสองวันหายดีแล้วจะทำการแสดงครับ ...............

5. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ขอจอง 2 องค์ครับ

6. ก๋ง สุญญตา

ฆ 1 เหลือ 2 องค์สุดท้าย ใครจะปิด ครับพรุ่งนี้จะได้ ทำการเหล็กไหล แล้วครับ ............... เชิญครับ ................

7. theeraphol

theeraphol สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2012
    ตกลงว่าผมได้ ฆ 1 จำนวน 1 องค์ รึเปล่าครับ เพราะไม่เห็นมีรายชื่อ

8. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ฆ 1 เหลือ 2 องค์สุดท้าย

จองหนึ่งองค์ครับ เด๊วพรุ่งนี้ให้ลูกสาวที่อยู่เมืองไทยโอนให้ครับ ผมอยู่เมืองนอกไม่สะดวกในการไปโอนเงิน จะพิมพ์นี่ยังต้องใช้แป้นพิมพ์ออนไลน์จิ้มทีละตัวเอาครับ

9. ก๋ง สุญญตา

ได้ครับ ท่านต้องโอนก่อนครับรายชื่อจึงจะถูก ติดไว้ให้ครับ อาจจะยังไม่เข้าใจกฏ ที่นี่ครับ คือ จองแล้วโอนจะติดชือให้ครับ ถ้าเป็นพระก็ให้ 24ชั่วโมงในการโอนครับ ถ้าเป็นเหล็กไหล แค่ 2 ชั่วโมง เพราะของเหลือน้อย ความต้องการมีมาก มีคนรอ ทุกเช้าค่ำว่าเมื่อไหร่จะลงอีก ด้วยมีประสพการณ์ในการนำไปใช้แล้วเห็นผล เป็นที่ประจักษ์ มามากนักครับ ดังนั้น รายชื่อจะติดได้ก้ต่อเมื่อ มีการยืนยันการโอนหน้าบอร์ดครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยหากท่านโอนแล้ว ครับ ..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  10. ก๋ง สุญญตา

รับทราบครัน มีความพยายามสูง ย่อมประสพความสำเร็จในชีวิต

11. thanya52

thanya52 Active Member

จารย์คะ ถ้า ฆ1 เหลือ ขอปิดให้เองค่ะ สรุปยอดให้ใหม่ด้วยนะคะจารย์

12. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอโทดด้วยนะครับอาจารย์ผมขอยกเลิกสิทธิ์รายการนี้ก่อนนะครับ...ต้องขอโทดและขออภัยอาจารย์ด้วยจริงๆนะครับ พอดีว่ามีปัญหาเรื่องเงินนิดหน่อยอะครับ...:'(

13. ก๋ง สุญญตา

ไม่เป็นไรครับ เอาตามความจำเป็นความสำคัญก่อนครับ พระนั้น เป็นของเสริมเฉยๆ ครับไม่ต้องรีบร้อน ครับ ยังงัยต้องได้มีโอกาส รับใช้ท่าน และร่วมบุญกันครับ ........... ขอบคุณครับที่ติดตามผลงาน

14. ก๋ง สุญญตา

ชุดวัดระฆัง นี้ปิดทุกรายการ แล้วนะครับ ไม่มีการ จองเพิ่ม แล้วนะครับต้องการอะไร ก็ขอ ทางพีเอมกับเพื่อนๆ ที่จองไปมากๆ เองแล้วกันนะครับ จะได้ปิดบัญชี เป็นเรื่องๆ ไปก่อนครับ ............. ขอบคุณครับที่ ติดตามผลงานครับ

15. ก๋ง สุญญตา

ความเดิมตอนที่แล้ว..............

เจาะบุตเพสันนิวาส เหล็กไหล บุญสัมพันธ์ วิบากรรมร่วมนาม pitanad.

เมื่อยามเกิดสงคราม สวรรค์พระอินทร์ทรงปราอสุรี ยักษ์ และ มารน้อยใหญ่ที่แข็งกล้า แน่นอน มีช้างเอราวัณที่มี ร่างใหญ่ หลายล้านวา มัึหัว 33 มีงาเจ็ดงา แต่ละงามีสระเจ็ดสระ มีดอกบัวเจ็ดดอก มีนางกำนัลในบัวเจ็ดนางมียักษ์จำแลงเจ็ดตน ที่หัวมีปราสาทแก้วเจ็ดปราสาม สูดอลังการงานสร้าง มากกำลังมหาศาลยากแก่ใครจะต้านทาน ได้ชนะทุก ศึกไปแต่มีวันนึง .........................เดือนหน้าจะไปปราบยักษ์ กุเมศมันเก่งมากฆ่าเหล่าเทพ ไปมากมาย ไหวไหม เอราวัณ ไหวนะ แต่่ว่าพระองค์ ทอดพระเนตรดีๆๆ วันนี้มีแค่ 32 เศรียร เออ จริงด้วย ทำไมหล่ะ ก็ท่านมหาจักร สหายพระองค์ ขับเคลื่อน ไอยราไอราภวดีมหาจักรราชา ไปนะสิ ไปไหนรึท่าน อินทรชิต ไปโลกมนุษย์ หา!!!!!!!!!!!! ไปโลกมนุษย์ ยามศึกเยี่ยงนี้ หรือ ใช่ๆๆๆๆ เห็นว่าจะไปชมนก ชมไม้ อะไรกัน ไม้นกในสวรรค์สวยๆ ๆ ไม่เป็นไรเดี่ยวเป่าสังข์ คงมา วู้ันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงสังข์ดังขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆ แต่ ไร้วี่แวว ของ มหาจักร และไอรายาฯ เงียบ เป็นอะไรกันนะ นี่ เดี๋ยวคงมามั้ง 32 โรมรันชนะไหม อินทรชิต น่าจะชนะนะพระองค์ ยักษ์ แบบนี้ ผ่านศึกมาเยอะแล้ว น่าจะเอาอยู่ 555555555555 งั้นไปตียักษ์กัน 5555555 32 ก็สามสิบสอง ไป ..........................

ทั้ง มหาจักร์ สหายพระอินทร์ กับ ไอยราฯ หายไปไหน ไปที่ป่า แห่งหนึ่งบนโลก ที่นั่นมี หญิงสาวแสนสวย บาหยัน และ ช้างเผือก ปั้นหยา ที่เดิน หาของป่ากินกัน ให้ตาย เถอะ ทั้งเทพ และไอยราฯ ชอบทั้งคู่ นายๆๆ ข้าหลงรักช้างป่าเผือกนั่น ข้าด้วย ข้าหลงรัก บาหยัน ทำไงดี พระอินทร์ เป่าสังข์แล้วนะ อืมๆๆ รบยักษ์ กะจอก แค่นั้น สามสิบสองเอาอยู่ หราๆๆๆ งั้นไปจีบสาวกันดีกว่า 5555555555555 เอางั้นหรือ ไปสิ นายข้าหล่อมะ หล่อแล้ว ช้างพระอินทร์ จีบช้างบ้าน ..........ไม่ติดก็ไปตายได้แล้วท่าน 555555555 นั่นจิ นายข้า นายเหมือนกัน จีบมนุษย์เดินดินไม่ติด ไปเกิดเป็นคนได้แยยยย 55555555555 อุบ่ะ ระดับนี้แล้ว ไปๆๆๆๆๆๆ ทั้งคู่ไปด้วยหัวใจ ลิงโลด โชติช่วงชัติวาล ............. พลันใด พี่ปั้นหยาระวังน้ำตกเหวสุวัตนี่นะ ช้างตายเป็นล้านตัวแล้ว แปร้นๆๆๆๆๆๆ ช้างระวังทุกฝีก้าว แต่บาหยันไม่มั่นใจลงมาก่อน ............. ระหว่างข้ามน้ำตกนั่นเองน้ำป่าไหลหลาก พีๆๆๆๆๆๆๆระวังนางรีบวิ่งให้ขึ้นตลิ่งแต่ช้าง ไม่ทัน แป้นๆๆๆๆๆๆ โครม ช้างกะเด็น ทันที พีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร่างลอยปลิวพลัดตกหน้าผา ๆๆๆๆๆๆๆ พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปั้นหยา ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แน่นอน มีหรือ ไอยราฯจะพลาด งานฮีโร่แบบนี้ พุ่งตรง ตวัดงวง แล้วดึงขึ้น ทันที ช่วยข้าด้วยๆๆๆๆๆๆๆ ข้าช่วยเจ้าแล้วท่านเป็นใคร ข้าหรือ ไอยราฯ ช้างพระอินทร์ ผู้มีฤทธิมากๆๆ ขอบใจที่ช่วยข้า ๆๆๆๆๆๆๆ แปร้นๆๆ ปั้นหยาดีใจ รีบวิ่งไปหาบหยัน แล้ว ไอยราฯก็เดินตามมา แป้นๆๆ พี่ๆๆ รอดได้งัย แป้นๆๆ ข้าช่วยเอง อะไรนะ เจ้าช้างทำไมพูดได้ ข้าเป็นช้างพระอินทร์ นามไอยราฯ โหๆๆๆๆๆๆๆๆ เหลือเชื่อมีจริงหรือนี่ มีสิ ข้าฤทธิเยอะนะ จะแสดงให้ดู ว่าแล้วก็ ชุูงวงขึ้นไปดึงดวงดาว มากำนัล ช้างเผือกป่า โหๆๆๆๆๆๆสุดยอดเลย พี่ปั้นหยา อิจฉาจังว่าแต่ พี่เค้าพูดไม่ได้ ท่านช่วยหน่อยสิ ได้ ว่าพรางได้ที เอางวงจุมพิศ สาว พลัน ไอ้บ้าๆๆๆๆๆๆ มาหลอกจุบข้า ไม่ๆๆๆนะให้เจ้าพูดได้ งัยจะได้สื่อสารกับนายท่านได้ อะไรนะ ข้าเป็นช้างจะพูดได้อย่างไรจริงไหมนายหญิง จริง จะ่ อ้าวนายหญิง ทำไมตอบข้าได้ ก็เจ้าพูดภาษาคนได้แล้วจริงๆ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจจังเลย พี่ปั้นหยาพูดได้แล้ว จริงหรือนี่ ขอบใจเจ้ามากๆๆนะ เดี๋ยวข้าเลี้ยงเจ้า ตอบแทนแล้วกัน เลี้ยงอะไร อ้อยป่าพระอริยะ โห ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆไม่เคยกินเลย คงอร่อยแน่ๆๆๆ ว่าแต่ จะไปกันยังหล่ะ อยู่ไกลไหม ห่างจากนี้ ห้าโยชน์ไหวไหมละ่ 55555555 ห้าโยชน์ ข้าแค่ขยับตัวก็ถึงแล้ว จริงหรือ งั้น ท่านขึ้นมาที่ตัวข้า อะไร ตัวท่านเท่าข้า เออเหอะน่า แม่นางด้วย จ่ะ ว่าพลางก็เดิน ขึ้น และก็ขึ้นได้ ร่างข้า ล้านวา โหๆๆๆๆๆๆๆ ขยับจริงๆ ก็ถึง โหๆๆๆๆอร่อยๆๆมากๆๆเลย ข้าไม่เคยรู้ โลกมนุษย์ ของอร่อยกว่าสวรรค์เลยนะนี ......... ว่าแต่ นายพระอินทร์ท่านหล่ะ บาหยันกล่าว ข้าไม่ได้พามาแต่ องค์ที่ อยู่กับข้าคือ มหาจักร นู้นงัยมาแล้ว สวสัดี สวน้อย ร่างทองงดงามหล่อยิ่งกว่า เทพบุตรใดๆ ๆ ในวิมานแมน โห หล่อจัง ........มิได้ เมื่อเทียบกับ สามสิบสองคน ข้า ขี่ร้ายที่สุด จริงๆหรือ จ่ะ เอากินอะไรกัน อ้อย ข้ามี เนื้อเค็มกินไหม กินสิ หืมอร่อยๆๆมากๆ เลยอาหารมนุษย์ พรุ่งนี ข้า จะมากินอีกนะจ่ะ ว่าแล้ว ก็ไป หายวับ ทั้งช้างและ เทพ ...........ทิ้งความอะเริ๊ดเบิดสาก๊าด ให้ บาหยันและปั้นหยา ทั้งสองนอนไม่หลับ กับเรื่องอัศจรรย์ที่เกิดขึ้น พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ตามต่อ ...........

***** เจ้าของกรรม คือ ช้างป่า นาม ปั้นหยา ***************

16. ก๋ง สุญญตา

[SIZE="5"[COLOR="Red"]]อันสอง ..[/COLOR]..........อีกมุมหนึ่งของป่า มีช้างเผือกตัวผู้ พรายปิ่นโต และเจ้าของ พี่ปึ่ก ทั้งสองเป็นนายและบ่าวกัน เป็นคู่รัก ของ คนเลี้ยงช้าง บาหยัน ปั้นหยา พี่ปิ่นโต เราไปหา แฟนกันดีกว่า แปร้นๆๆๆ ทั้งสองไปหา เจอกัน แต่ทว่า ปันหยาพูดได้ เล่นเอาตกใจ แล้วบาหยันก็เล่าให้ฟัง โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างนี้ เราสองคน ตกกะป๋องแน่ๆๆ บาหยัน อย่าปันใจให้ เขานะ พี่สู้อะไรไม่ได้เลย และรูปทองก็สู้ไม่ได้ ไม่หรอกพี่ ๆๆ ข้านะ รักเดียวใจเดียว ข้าด้วย ข้ารักพี่ปิ่นโต มากๆ จ่ะ แปร้น ปิ่นโต ร้อง ให้เขาเสกปิ่นโตพูดได้เอาไหม แป้นๆๆฟ ปิ่นโตส่ายหัว ไม่เอา ทั้งสองคู่ ไปเล่นน้ำตก กัน พรอดรัก กัน หวานชื่น ต่างจุมพิศกัน ในที่สุด น้ำลายของ ปั้นหยา โดนน้ำลายของ ปิ่นโต แหมวันนี้ ข้ามีความสุขจัง พี่ๆๆๆๆๆๆ พูดได้แล้ว จริงหรือ พี่ไม่อยากเลย พี่เป็นช้างขอเป็นช้างธรรมดา ไม่มีฤทธิลือชาอันใด ดีกว่า สงสัยเป็นเพราะน้ำลายข้าที่อาคมที่ ไอยราฯ ฝากไว้เป็นแน่แท้ ไหนข้าลอง ดันต้นไม้ใหญ่ดูสิ ไม่มีทางหรอกน้อง เผื่อมีพลังแรงด้วย อิ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ โครม ๆๆ พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ข้ามีแรงกกว่าเดิมเป็นร้อยเท่า ไหนพี่ดันสิ จะ่อึ๊บๆๆ ไม่พังแฮะ สงสัย ข้าไม่ได้ตรงนี้ นะ อืมๆๆๆไม่เป็นไร น้องจะปกป้องพี่เอง 555555555555 ทั้งสองเชือก หัวเราะระรึก กินอาหารกันแล้วต่างคนต่างกลับ ในที่สุด ก้กลับมาพบ มหาจักร และ ไอยราฯ พี่ทั้งสอง มากัน แต่เย็นเลยมีอะไรหรือ จะพาน้องทั้งสอง ท่องสวรรค์กัน จริงหรือ จ่ะๆๆๆๆๆ แล้วทั้งสองก็ เหาะไปสวรรค์ กินผลไม้สวรรค์ ต่างมีความสุขหัวใจพองโต แน่นอน ไม่พ้นสายตา ของพี่บึ่ก และปิ่นโต นั่งร้องไห้ รำพัน .............ใยหัวใจน้อง ถึงรวนเร ทั้งนายและบ่าว นั่งร้องไห้ น่าเวทนานัก ...ผ่านไปหลายวันจึงกลับ หัวใจนารี ไหวหวั่น ไม่เที่ยงแท้ เริ่มมีใจรักใคร มหาจักร และ ไอยราบ้างแล้ว แต่ทว่า ......................สงคราม พระอินทร์แพ้ ...........ทรงกริ้วมาก และทรงโทษว่า เป็นเพราะขาดไปเศรียรนึง ไปๆๆๆๆๆๆ ไปตามมันสองคนมา ข้าจะลงโทษมัน เมื่อเดินทางมาถึง ทั้งสองคนตกใจ ท่านๆๆ ๆมาเองเลยหรือ มีเหตุอันใด ข้าแพ้ศึก เพราะเจ้าสองคน หา!!!!!!!!! จะกลับวิมานหรือไม่ ข้าขอถาม ไม่ๆๆๆๆๆๆๆ ข้าขอ เป็นช้างบนโลก ใช่ ๆ ข้าด้วย ข้าขอ อยู่โลก ๆนี้สวยหรู มีความสุขที่ข้าไม่เคยรู้ ในสวรรค์เลย ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ข้าขอ ยึดฤทธิ์เจ้าทั้งสองคน ณ บัดนี้ หา............อย่าๆๆ ว่าแล้วพระอินทร์ ก็ถอนฤทธิไป แล้วจาก ข้าจะดูดิ ว่า เจ้าจะอยู่บนโลกได้หรือไม่ถ้าไม่มีฤทธิ ..ทั้งคุ่ตกใจ เพราะ ต้อง หากินเยี่ยง คนธรรมดา แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้ว ไอยรา อืม ๆๆ ข้าหาอาหารเอง อืมๆๆดีๆๆๆ เอาแน่นะ แน่ๆๆๆๆๆๆ ทั้งสอง ตั้งตนเป็นคน ธรรมดา ในที่สุด.............. แย่แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จักวายุนาราคิริง อาละวาดๆๆๆๆๆๆเสียงคนร้อง หนีตาย มันคือ ลูกช้างมาร นามนาราคิริง มีกำลังมาก และมีดวงใจเป็นมาร หยั่งรู้ทุกสรรพสิ่ง กำลังไล่ ฆ่าคน และ สิ่งมีชีวิต ............ พี่ ปั้นหยาหนีเร็ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จ่ะๆๆ ขึ้นหลังข้า .......วิ่งเข้าป่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ .................เรื่องราวจะเป็นอย่างไร อันหน้า ..........อย่ากะพริบตา..................[/SIZE]

17. ก๋ง สุญญตา

ขอเชิญ เพื่อนๆ ร่วมลงชื่อ ไปทริป ไหว้พระเจ็ดวัด พาเหล็กไหลไปฟังธรรม ในวันที่ 6 และ 7 กรกฏาคมนี้ รถออกหน้า บิ๊กซี พระรามสอง บัตรราคา 1999 บาท ใครนอนเต้นท์ จะได้รับเหล็กไหลฟรี หนึ่งองค์ มูลค่า 900 บาท โปรแกรมดังนี้ รถออกหน้าห้างบิ๊กซีพระราม2เวลา 8.00น ด้วยความสนุก พร้อมบรรยากาศ ฉิ่งฉับทัวร์บนรถ แอร์ พร้อมบรรยายธรรม นั่งกรรมฐาน บนรถ ตื่นตาด้วย รางวัลแจกมากมาย แวะ เติมกำลัง กับก้วยเตี่ยวปลาคลองโคน อันลือลั่น จ่ายตังค์กันเองนะจ่ะ อิ่มแล้ว ...มุ่งหน้าตรง วัดต้นสน สุดยอด พระนักเทศน์ ฝีมือฉกาด ออกรายการ วัดต้นสนตอนเช้า เทศเรื่อง อริยะสัจสี่ เหล็กไหลฟังธรรมได้มหาบุญอันยิ่งใหญ่.ถวายเพลประเคนพระ มีอาหารให้ประเคนกันทุกคน ติดกันเทศ ไว้เป็นทุนต่อบุญ ตอนนิพพาน ไม่มีชาติหน้า สำหรับ คนถนนนิพพาน .......ไหว้พระนอน อันลือเรื่อง ขอทางนิพพานให้เหล็กไหล และตนเองเสริมบุญวาสนา มหาบารมี กราบหลวงพ่อวัดเขาตะเครา ขอเมตตา พญาเนื้อหมอ เสริมเสน่ห์ ให้คนหลงรัก ไหว้พระปิดตา วัดเนรัชชา เพื่อให้ดวงจิต เหล็กไหล ไปแม่น้ำเนรัญชา รอ นิพพาน พักผ่อน นะ รีสอทหรู ชะอำบีท มีสระว่ายน้ำเพลินอุรา สาแก่ใจ ... ค่ำลงพร้อมหน้าที่ริมหาด มีแคมปิ้ง ดนตรี กลางทะเล พร้อมเครื่องดื่มตามความชอบแต่ละคน ด้วยความสนุกทางโลก มีอาหารทะเล เลี้ยง ไม่อั้น ตกสดจากท้องทะเลโดยพี่ดำ พรานทะเล ผู้เคยฝ่ามรสุมเกย์ มาแล้วพร้อมลูกเมีย แกะกุ้งสดๆ ที่ติดอวน ต้องการสัมผัสวิธีการตกหมึก ก็ติดต่อกันเองนะจ่ะ 7500 เค้าออกเรือให้จ่ะ กินกันอิ่มหนำ ควันขโมง กลิ่นกุ้ง หอย ปู ปลา หอมระคน ปลิวตาเมฆา ชวนน้ำลายสอ ร้องเพลงบรรเลงทะเลกล่อมดาวระยับฟ้า พร้อมออกกำลังแดนซ์ โชว์สเตป แต่ระยุค ของแต่ระคน มีของแจก เป็นพระเรือนหมื่น พร้อมทอคโชวอาจารย์ก๋ง ตีหนึ่งเลิกลา หลับไหล ใครใคร่ กางเต้นท์ สัมผัสธรรมชาติ โอโซนและอากาศดีๆๆ เชิญรับเหล็กไหล เนรัชชราไร ผู้มีกำลังพร้อมนิพพาน คนนอนรีสอทก็สุขอุราแอร์เย็นฉ่ำ ......8 โมงเช้ารัปทานเบสฟัด โรงแรม ฟรีไม่เสียตังค์ รสชาติ ทดสอบจิตใจนักกรรมฐาน พร้อมหน้าตาแล้วออกหาวัดดีสามวัดที่เหลือ วัดเขาบรรไดอิฐนามหลวงพ่อแดง อันโด่งดัง แวะเขาหลวง นั่งกรรมฐาน ถวายร 4 ขอพร พระฤาษีนาราย สุดยอดความขลังอลังการงานสร้าง วิมาน พระสิวลี นามร4 ขากลับ เหลือวัดสุดท้าย เลือกตามจริต ณ ตอนนั้นไม่มีกฏเกณ ครบเจ็ํดวัด เจ็ดวา เจ็ดธรรมพระอินทร์ ชีวิตมีสุข ได้ทังบุญ ได้ทั้งความบันเทิงเริงใจ อาหารอิ่มอร่อยดนตรี อันแสนเพลิน กรรมฐาน ไม่ลืมเพราะเราสายนี้มีนิดหน่อย เป็นกะสัยเส้นไม่ให้หลงลืม มหาบุญอันสูงสุด ......เสิรมพลังเหล็กไหล เพิ่มพลังบุญให้ผู้ครอบครอง และ ได้พักผ่อน ธรรมชาติดี ๆๆ ราคานี้หายาก และ ไม่ติงต๊องปัญหาอ่อน ตรงเวลา ทุกจุด ไม่มีโอ้เอ้ โยเย ใช้เสียงส่วนรวม .......... ราคานี้เบียดทุนแล้วกินกันเอง เลี้ยงมือ ดึก ริมหาด มื้อเดียว จัดด้วยใจ เพราะแฟนคลับเรียกร้องมา รับรองว่า สนุก ไม่รู้ลืม ........... ถ้าพลาดงานนี้ จะไม่รุ้จัก ทริป ไหว้พระที่แท้จริง ว่า เขาทำกันอย่างไร ไม่ใช่ ไปไห้วๆๆ ประหลกๆๆ แลัวกลับ ไม่ใช่ ผลงาน ก๋ง แน่นอน คุ้ม มันส์ โหด ฮา ที่นี่ที่เดียว ให้คุณมากกว่า ...ความต้องการ ผลกำไรจากการทำทัวร์ ................... ลงชื่อไว้ แล้วโอนเลย ถือว่าได้สิทธิ อย่างน้อย 30 คน เป้าตั้งไว้ 50 จะได้ไม่่เข้าเนื้อนะจ่ะ ย้ำโอนเลยเท่านั้น ขอคนมั่นใจ ว่าไปได้ รับรองว่า ............. จะรอแต่ทัวร์ ก๋ง เท่านั้น ...........หลีกหนี ทัวร์จำเจ ติงต๊อง เอาแต่ได้ บริการห่วยแตก หลีกหนึทัวร์ คนจัดไม่รู้เรื่องธรรมวัดการไหว้ ไล่ผีสาง หลีกหนี ทัวร์นรก รอคนครบกลับบ้านดึกดื่น .............. ที่นี่ ตรง ต่อเวลา และคนจัดมีความรู้จริง บรรยายตลอดเส้นทาง ............ พร้อมส่องวิญญาณ ไปทุกที่ ไม่ไป จะเสียใจ ไปตลอดชีวิต ท่าน................เชิญ

อ ก๋ง การันตรี ความมันส์ ..........................

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

-คุณอาณัติ
    EI 9930 6717 4 TH

ได้รับพัสดุแล้ว เรียบร้อยดี ขอบคุณครับ

ขอโมทนา

19. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

อ. ก๋ง ครับ แจ้งที่อยู่จัดส่งได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องรอแจ้งทาง pm กับเลขา มลลี่ ครับ

20. นายดีเลย

นายดีเลย Active Member

18 มิถุนายน 2013
    อ.ก๋ง ผมขอจอง ฆ1 ถ้าพอจะมีแบ่งให้ (โทรหาแล้วไม่ได้รับสายจะจองผ่าน
    ทางแว็บก็ไม่ได้เป็นสมาชิก)ตัดสินใจสมัครสมาชิกแว็บขอจอง หากพอมีวาสนา
    ขอ อ.ก๋ง สักองค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้