K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโหวตภาพที่ 2 ครับ ยิ้มฟันทอง
    เห็นภาพแล้วเบิกบานมีความสุข
    อาจารย์..ครับ ภู่ที่จองไว้ 2ภู่ ขอเลี่ยมด้วยครับ
    ขอบคุณครับอ.ก๋ง

2. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ภู่ + เลี่ยมด้วยค่ะ

โหวตภาพ 9 ค้าบบบ

3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

จัดให้สยาม รับรองว่า สยาม จะต้องชอบ ไม่มีใครหรอกที่จะมี ผมเลยต้องตอกโค๊ต ที่ภาพ เพราะว่า ผ้านี้โดนตัดไปครึ่งหนึ่ง อีกฝั่งหนึ่งก็มี ภู่ 30 อัน วันนึงข้างหน้า ภาพพร้อมภู่อันนี้ จะมีราคาสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ และ หายาก มีแต่คน เสาะหา หนึ่งใน 30 คนนี้ จะมีคนนึงมีโชคลาภ ใหญ่ เทวะขอ ทำนาย !...........

4. ก๋ง สุญญตา

เหลือ 5 ภู่สุดท้ายยยยยยยยยยย................. ย

5. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ น้องnaru sut สำหรับอั่งเปา ห่อใหญ่ๆๆ...^ ^

6. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน การรับอั่งเปาครับ..55555..ขอหัวเราะหน่อยนะ อาก๋ง..ช่วงนี้งานเข้า...เครียด..อิอิ

ไม่ทราบว่าจะจัดส่งมาพร้อมกับพระอุปคุต หรือว่าให้เป็นรอบวันศุกร์ดีครับ ตามสะดวกนะครับ

7. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    จองบูชาด้วยครับ 1 ภู่ ครับ

อนุโมทนาในการกุศลของท่านด้วยครับ
    ขอโหวตให้ภาพที่ 4 ครับ
    ตามธรรม :)

8. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุุญาติถามคับอาจารย์ จองแต่ภู่ จะได้รูป ไหมคับ เพราะตั้งใจอยากไปเลี่ยมเอง

9. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007

ผมขอยกเลิกการจองพระอุปคุตครับ รายละเอียดจะส่งทาง PM

10. ก๋ง สุญญตา

ขอบคุณครับ ที่เข้า มาให้พร ครับ ถ้าผมเลวจริงก็ให้กรรม มันตาม ถูกต้องแล้วครับ ถ้าผม ไม่เลวจริง ไม่ขอรับ นะครับ เอาคืนกลับไปด้วยครับ ไม่รับ ประเคน !..................

11. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    คอนเฟริมค่ะที่ชนะที่หนึ่งได้รูปหลวงปู่ซวงรายเซ็นต์และสมเด็จชาญหมากหลวงปู่ซวงหนูยังได้สิทธิอยู่หรือป่าวค่ะท่ายังได้สิทธิอยู่สักพักจะไปโอนค่าจัดส่งให้ค่ะ 50 บาท

12. ก๋ง สุญญตา

SAM_2275 (750x1000).jpg ทางซ้าย หัวของ พี่หน่อย ผ้าเช็ดตัว และที่ พาดยอยุ่หลวงพ่อ พิง ที่ศรีษะ คือ ผ้านิพพาน ครับ

SAM_2276 (750x1000).jpg พี่หน่อย ดูแลท่านมาตลอด จนสิ้นอายุไข เป้นนายพยาบาล ประจำตัวครับ ............

SAM_2277 (750x1000).jpg ซ้าย โหน่ง กาคเมฆ เซียนสายตรง หลวงพ่อเกษมเขมโก และเป็นผู้ประสานงานให้ได้ ผ้า ทั้งหมดมา ขออนุโมทนาบุญครับ ...... ขวา พี่หนอ่ย สายโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตรง ถ้าใครมีปัญหากับ ผ้าผืนนี้ กรุณา ไป หาพี่หนอ่ยที่ลำปางได้ครับ เค้าฝากบอกมาว่า แค่นี้ตรงพอหรือเปล่าครับ .......... เค้าก็บอกอีกด้วยว่า .... ใคร บอกสายตรง ไปหาเขาได้ครับ เขาจะให้รางวัล ฯ ............

SAM_2278 (750x1000).jpg ผ้าเช้ดตัวหรือผ้า อริยทรัพย์ ที่หลวงพ่อ ใช้จน วันละสังขาร ไปโรงบาล และ ห่มก่อนนิพพาน .............

SAM_2279 (750x1000).jpg ผ้านิพพาน ผืนเดียวกันแน่นอน เพราะถุกตัดออกครึ่งหนึ่ง และ พี่หน่อยบอกว่า ต่อให้ต้องตาย ก็จะไม่ ขายของปลอมหรือหลอกคน ท่าน ที่เข้ามาเม้นเชิญ ไปหาเค้าได้เลยครับ ท่านบอกว่าอยู่ส่วนไหนของลำปาง เค้าจะไปหาท่านครับ ............

SAM_2280 (750x1000).jpg คราบหมากคราบเลือด อยู่ครบไม่มีการซักล้าง จนถึงวันนี้ ครับ ..............

SAM_2281 (750x1000).jpg ผ้านิพพาน ผืนนี้แน่นนอน ครับ ผมไม่ได้เลว ไม่ได้หลอกคน ขอให้ สิ่งที่ พยาบาทในจิต สิ่งที่คิดอกุศล จงคืนกลับไป ให้ มีความแรงกว่าที่ ท่านคิดไว้ ร้อยเท่าพันทวี บารมี ที่ผมจะสร้าง ศูนย์กรรมฐาน ด้วยการ นำของมงคลมาให้เช่าบูชานั้น ได้รับการเห็นชอบจาก จิตหลวงพ่อ อนุญาติแล้วทั้งสิ้น ของทั้งหมด เป็นของแท้ ของหลวงพ่อ ทุกชิ้นทุกอันครับ ............. มันผุ้ใด คิดขัดขวางทางนิพพาน ผู้อื่น จง สู่โลกันต์บก โดย บัลดลฯ ..............

ทีแรก ก็ว่าจะไม่ลง ภาพเหล่านี้แล้ว เห็นว่าทนได้ ก็ทน นึกในใจไม่ผิดว่า ผู้หวังดี ประสงค์ร้าย ต้องตามมา รังควาญ และ จองล้างจองผลาญ ผมก็ยังงง ว่า ไปทำอะไรให้พวกมัน ขนาดนั้น แต่เอาเถอะ ยังพอทนได้ เอารูปนี้ดูเองแล้วกัน คนใส่แว่น ชื่อ น้าหน่อย เป็นศิษย์ รับใช้ เป็นนายพยาบาล ดูแล หลวงปู่กว่า ยี่สิบห้าปี หลวงปู่รักมาก ให้เงินเดือน ทุกเดือน ( เป็นกะดาษ ที่มีลายมือกับซอง แต่ไมได้เงิน ) สิ่งของเหล่านี้ ซื้อมาจากคนๆ นี้ ภาพนคนทางซ้าย โหน่ง กาคเมฆ ใครๆ ก็รู้่ว่า เดินเข้าออก บ้านทุกบ้านที่มี หลวงพ่อเกษม มาตลอดและ เป็นคนสนิท น้าหน่อย ท่าน ดู ภาพทางซ้าย มีผ้าเหลืองๆ นั่น วางอยู่และ ที่วาง บน ศรีษะ ท่านคือผ้านิพพาน ที่ครองจน วันละสังขาร ภาพบางภาพ ที่อยู่โรงพยาบาล ไม่สามารถ ลงได้จริงๆ ดูไม่เหมาะสม ครับ เช่นภาพปั๋มหัวใจหลวงพ่อ ครับ ผมก็ พยายามจะอดทน แล้ว ให้ถึงทีสุด ครับ แต่ขบวนการ มาเฟียของเวฟนั้น มันเป็นแบบนี้ครับ ถ้า ขายดี กว่า พรรคพวกมัน ก็จะทำเยี่ยงนี้ บังเอิญ เวฟเก่าเจ้าของ เวฟอ่อน เลยยอมพวกมัน แต่ ที่นี่ .......... ไม่ใช่ ผมมีสิทธิเรียกร้องความยุติธรรมได้ หากกะผม ต้องมาหลอกจริงๆ ไม่ต้องขายพระหลอกครับ ........หรือหาของมาให้พวกท่าน เสียเงินล่วงหน้าไปก่อนเป็นแสน ส่วนท่านที่ขวัญอ่อน ขอ เงินคืน ผมจะโอนให้พรุ่งนี้นะครับ ไม่เป็นไรครับ ผม แบ่งให้เฉพาะคนที่เชือ่มั่น ในคำพูดของผม ............ ถ้าท่านอ่าน มาตั้งแต่ต้นจะทราบดี ว่า ผมไม่เคยออกไประรานชาวบ้านเลย หรือไปห้องใครเลย มีแต่ ไอ้พวกหมาหมุ่นี้ มารุมกัด ทุกวัน ........... มันก็ทำได้แค่นี้หล่ะครับ แต่ผม ก็ยังคงต้องทำหน้าที่ หาเงิน สร้างศูนย์กรรมฐาน อยู่ดี ..........เรื่องแค่นี้ไม่เท่าไร ยังงัยรบกวน ทีมงาน พลังจิตด้วยนะครับ ........... หวังว่าคงไม่ปล่อยให้พวกมันเพ่นพ่าน จนน่ารำคาญจิตใจนะครับ ขอบคุณครับ .............^___________^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  13. ก๋ง สุญญตา

นี่เป็นภาพ ลายมือหลวงพ่อ ที่ ให้น้าหน่อย ทุกเดือน มาร่วมยี่สิบปี ครับ ลายมือ หลวงพ่อหายาก ยิ่ง ที่จะได้ เห็นได้ครอบครอง ผมมีเป็นปึก แกบอกว่าคนที่รู้ค่าแบบนี้ สมควรได้ครอบครอง บุญบารมี ของหลวงพ่อเกษมครับ .......... ใช้วิจรณาญาณเองแล้วกันนะครับ ไม่ต้องเชื่อผม ทั้งหมด แต่ ให้หาเหตุผล ทั้งหมด ดูแล้วจะเข้าใจ ผม ทำทุกอย่างมีหลักการมีเหตุมีผล มีดีเอนเอ ตรวจสอบได้ ทำให้เห็นเป็นรูปธรรม ......... แต่กับคนไม่แสดงตัว มาด่าๆ โจมตี ท่านคิดเองครับ พวกนี้ นัดเจอ ตัวจริงๆ ไม่เห็นมาสักตัวครับ !...........

14. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียครับ ขอกระดาษลายมือหลวงพ่อเพื่อบูชาเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต สักแผ่นได้ไหมครับ ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ผมโอนค่าภู่ให้นะครับเฮีย ขอบคุณครับ

15. ก๋ง สุญญตา

ลายมือผมตั้งใจไว้ ทำพิธิภันต์ให้คนดูครับ รอบหน้าผมได้มาอีก จะ พีเอมไปบอกครับ......................

16. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองแบบเต็มออฟชั่น2,500 นะครับ:cool:

17. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันครับ

18. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณชวัลลักษ์ ช่วยแจ้งเลขกระทู้ที่แข่งขันให้ดิฉันทราบด้วยค่ะ ดิฉันจะเช็คและส่งไปให้ ส่วนค่าส่งไม่ต้องโอนมาค่ะ

19. ก๋ง สุญญตา

ท่านที่ตกใจ หรือ ไม่เชื่อมั่น รังเร ในตัวกะผมสามารถ ยกเลิก การจองได้ทุกกรณีครับ ไม่ว่ากัน ไม่โกธรกันด้วยครับแต่ หากท่าน มีประวัติการยกเลิก สองครั้งแล้ว ผมขออนุญาติ ไม่ จำหน่ายวัตถุมงคลใด ๆให้ท่าน ตามเห็นสมควร ผม ออกตัวแล้วว่า ผมใไม่ได้ขาย พระ แต่ผม ให้ท่านบริจาค เข้ามาสร้าง ซื้อทีดินทำศูนย์กรรมฐาน พระคือของชำร่วยแล้ว ผม ไม่ได้เป็นเซียนพระที่ สามารถซื้อพระในราคาต้นทุนได้ ........ เพราะผมซื้อ กับคนที่ เดือดร้อนมาแล้วขายให้ ทั้งสิ้น ยกเว้นแต่ พระที่สะสม มา พระองค์ไหนที่ซื้อผ่านเซียนมา จะมีราคาแพงนิดหน่อย เพราะว่า เขาขายแพงมา พระองค์ไหนถูก แปลว่าต้นทุนมาถูกครับ จึงชี้แจงมาให้ทราบ และ ไม่เคย ........... ไปสวดพระใคร ห้องใคร นับจาก ทำงานตรงนี้ ...หากการกะทำใดๆ พอสมควร ในเหตุ จะยอมๆ ไป แต่หากเกินงาม เข้าข่ายผิดกฏหมาย ไซเบอร์ .....หมิ่นประมาท ข้าพเจ้า ๆ จะขอ เอพีกับทาง ทีมงาน เพื่อดำเนินการฟ้องร้อง ท่าน ให้ทนายความประจำตัว ผม เป็นผู้ฟ้อง ทั้งทาง แพ่งและ ทางอาญา......... จึงเรียนมาเพื่อทราบ ........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  20. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    กรทู้ที่ 40 # 795 ค่ะ