อยากเอายันต์ที่สักออกครับ ช่วยที

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Pc1, 16 สิงหาคม 2012.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มาอ่านรับข้อมูลด้วยครับ ผมเองก็สักแต่ไม่ได้สักสำนักอาจารย์หนูครับ ไม่ขอวิจารย์อะไร มาเพื่อรับข้อมูลอย่างเดียวครับ เพราะผมถือไม่นินทาครูบาอาจารย์ ไม่ว่าของตัวเองหรือผู้อื่น แต่อ่านๆมาได้ความรู้เยอะเลยครับ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติงไม่มีความรู้อะไรในเรื่องนี้
    แต่ขอแสดงความคิดเห็นว่า ช่วงนี้ที่ยังไม่สามารถแก้ไขอะไรได้นี้
    คุณลองขอขมาพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์
    และพยายามรักษาศีล ๕ ให้บริสุทธิ์ที่สุดนะคะ
    สวดมนต์และภาวนาทุกวัน ติงเชื่อมั่นว่าชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

3. Pc1

Pc1 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    คือในที่นี้ผมหมายความว่า ผมไม่สามารถรักษาศีลได้อย่างที่ควรจะเป็นน่ะครับเลยคิดว่าไปรับของเขามาเเล้วเหมือนกับจะรักษาศีลได้ไม่ครบ จะเป็นการทำให้ดึงดูดอะไรๆไม่ดีเข้ามา เหมือนเราไม่ทำตามสัญญาน่ะครับก็เลยอยากเอาออก ไม่ใช่ว่าจะหมายความว่า ชีวิตเเย่ลงเพราะยันต์ที่สักมานะครับ

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่เกี่ยวกันหรอกครับ รักษาไม่ได้ก็เสื่อมไปเป็นธรรมดา ส่วนจะดึงดูดสิ่งไม่ดีเข้ามานั้นคงไม่ใช่หรอกครับ ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ ว่างๆไปทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรก็ดีนะครับ:cool:

5. Pc1

Pc1 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    ครับ ขอบคุณมากเลยครับ

6. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    มันคงไม่เกี่ยวกันน่ะครับ มันอยู่ที่ว่า เราผิด แล้วรู้รึป่าวว่าผิด ผิดแล้วเราตั้งใจผิดหรือเปล่า ผิดแล้วเราพยายามที่จะรักษาใหม่รึป่าว อย่างที่บอกเราต้องพยายามที่จะรักษาครับ แรกๆ มันจะยากครับ แต่พยายามไปมันก็จะได้เอง ได้ในจุดที่เรารู้สึกพอดี ไม่มากไปไม่น้อยไปสำหรับเรา เอาที่ตัวเราเป็นหลัก อย่าไปตามคนอื่น เพราะตรงกลางของคนเราไม่เท่ากัน

7. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    น่าจะอธิบายอย่างนี้ซะตั้งแต่แรก :cool:

***edit

รับปากไว้แล้วตอนรับยันต์ ว่าจะทำและไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้ พอเอาเข้าจริงกลับรักษาคำพูดไม่ได้ผมไม่รู้ว่าเรียกว่าผิดครูรึเปล่านะครับ แต่ทุกความผิดพลาดต้องมีวิธีแก้ไข ถ้าไม่สบายใจก้กลับไปสำนักเดิมแล้วปรึกษา หรือไม่ก็ หาครูอาจารย์ท่านอื่นที่เก่งๆปรึกษาท่านดู บอกท่านเลยว่ารักษาไม่ได้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  8. ม่อน2499

ม่อน2499 Active Member

ผมเคยสักของหลวงพ่อ วัดแถวๆ นครปฐมครับ ชีวิต ก็ทรงๆ ครับ แถมมีเรื่องโดนฟันไปหลายสิบเข็มกลางรอยสักเลย พระผงที่ห้อยอยู่ วัดเดียวกันกระเด็นหายไปเลย เลยไปหาหลวงพ่อวัดป่าแถวชลบุรี ครับ ท่านบอกถ้าดีก็เก็บไว้นะ ผมบอกผมไม่ศรัทธาแล้ว ท่านปิดทองที่หลังเก้าแผ่น เป่าออกไปเลย จากนั้น ชีวิตก็ดีขึ้นเรื่อย เชื่อไหมล่ะครับ
    ส่วนตัวนะครับผมคิดว่าถ้าเรามีความมั่นใจ ทำอะไรด้วยตนเอง ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทก็ไม่จำเป็นต้องไปสักอะไรที่ไหนให้เจ็บป่าวๆ หาพระใหม่พิธีดีๆ สักองค์มาห้อยคอก็พอแล้วครับ

9. A7272

A7272 เป็นที่รู้จักกันดี

มาสนับสนุนเต็มเลยครับ ผมเห็นด้วยเป็นอย่างมากครับ กับข้อความนี้นะครับ " ส่วนตัวนะครับผมคิดว่าถ้าเรามีความมั่นใจ ทำอะไรด้วยตนเอง ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทก็ไม่จำเป็นต้องไปสักอะไรที่ไหนให้เจ็บป่าวๆ หาพระใหม่พิธีดีๆ สักองค์มาห้อยคอก็พอแล้วครับ"
    :cool::cool::cool:(k)(k)(k)

10. mana297

mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    สักเจ็บครับใจไม่ถึง...ตอนเป็นวัยรุ่นเกือบสักแล้ว ห้อยพระอย่างเดียว แต่ดีไปอย่างสอบบรรจุเข้ารับราชการได้..

11. Vrsr

Vrsr สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2022
    ขอสอบถามได้มั้ยคะว่าวัดไหน